Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เดือน พ.ย. นี้จะไปเที่ยวเชียงใหม่ 1 อาทิตย์ .... อยากขอคำแนะนำเรื่องที่พักราคาประหยัดและการเดินทางภายในเชียงใหม่ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ผีเสื้อ .... คือตั้งใจจะไปเชียงใหม่ช่วงเดือน พ.ย. นี้ประมาณ 7-8 วันค่ะ

ในใจ .. ตั้งใจเอาไว้ว่าการไปเชียงใหม่ครั้งนี้เราจะไปงานราชพฤกษ์กันสัก 3 วัน ไปหาเพื่อนๆ อีก 2 วัน และที่เหลืออีก 3 วันก็เที่ยวอยู่ในเชียงใหม่นั่นแหละค่ะ  (แต่ก็ยังไม่รู้จะไปไหนกันดี)

เลยอยากจะมารบกวนขอคำแนะนำจากเพื่อน ๆ ห้องบลูค่ะว่า

- เดินทางไปโดยรถไฟไม่ก็รถทัวร์ค่ะ ไม่มีรถส่วนตัวไป + ไม่ได้จะเช่ารถ (เพราะขับไม่ค่อยได้เรื่อง) คุณสามีก็ไม่สะดวกจะเช่ามอไซด์มาขับเพราะตัวใหญ่มากๆ  เลยอยากจะทราบว่าการเดินทางไปไหนมาไหนในเชียงใหม่ ไม่ว่าจะ ดอยสุเทพ สวนสัตว์เชียงใหม่ พระราชวังภูพิงคราชนิเวศน์ ถนนคนเดิน ตลาดวโรรส ร้านที่มีข้าวซอยอร่อย ๆ แหล่งช๊อปปิ้งทั้งหลาย ฯลฯ ควรจะเดินทางอย่างไรดีและราคาไม่แพงมากอ่ะค่ะ

- มี รร. ไหนแนะนำบ้างไหมค่ะที่ราคาประหยัด + สะอาดสักคืนละไม่เกิน 1000 บาท   หรือควรพักแถวบริเวณไหนดีที่ไปงานราชพฤกษ์สะดวก และไปที่อื่นๆ ได้สะดวกเช่นกันอ่ะค่ะ  (รร. เชียงใหม่ฮิลล์ บนถนนห้วยแก้วนี่ได้ไหมค่ะ)

ขอบคุณทุกความเห็นทุกคำแนะนำเลยนะคะ ^^

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ย. 54 02:39:20

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ย. 54 02:35:57

จากคุณ : @ - ENYA - @
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 54 02:34:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com