Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะได้นั่งเครื่องกำเค้าซะที (ไม่เคยเลยอ๊า) ครั้งแรกกับการจองด้วย รบกวนตอบข้อสงสัยหน่อยนะค๊า ติดต่อทีมงาน

ไม่เคยนั่งเครื่อง และไม่เคยจองด้วยค่ะ

แต่เมื่อวานจองไปเชียงใหม่ 2 ที่นั่ง ได้แต่ขาไป ขากลับกลับรถทัวร์แระกัน

แต่มีปัญหาสงสัยตามนี้ค่ะ รบกวนช่วยหน่อยนะคะ

1.ตอนจองไม่ได้เลือกที่นั่งไว้ ตั้งใจจะลองสุ่มตอนเช็คอินผ่านเน็ต เห็นหลายๆคนแนะนำว่า ให้เช็คอินผ่านเน็ต กะเวลาดีๆ อาจได้นั่งใกล้กัน --
แต่สงสัยค่ะ ว่าเดินทาง ตุลา เช็คอินตอนนี้เลยจะดีมั้ยคะ เช็คตอนนี้เลยจะมีข้อเสีย หรือดียังไงบ้าง ตัดสินใจไม่ถูกเลยค่ะ ไม่เคยเช็คอินด้วย -*-

2.หลังจากเช็คอินทางเน็ตแล้ว เราก้อรอจนถึงวันเดินทางได้เลยรึเปล่าค่ะ ไม่ต้องทำอะไรอีกแล้วใช่มั้ยคะ

3.วันเดินทาง ต้องเอาเอกสารอะไรไปบ้างคะ แล้วต้องไปถึงก่อนเวลาขี้นเครื่องกี่ชั่วโมงคะ

4.เราเลือกแบบไม่โหลดกระเป๋า เพระาฉะนั้นเอากระเป๋าขึ้นเครื่องได้ไม่เกินคนละ 7 กก. ใช่มั้ยคะ
แล้วถ้าเราเอากระเป๋ากล้อง+กระเป๋าเป้เดินทาง เค้าจะเอา 2 ใบ มาชั่งน้ำหนักรวมกันใช่มั้ยคะ

5. ข้อสุดท้ายแล้ว ขอถามอีกหน่อยนะคะ ไม่เคยเลยจิงๆ ก้อเลยกลัว ๆ เกร็ง ๆ
--ถ้าเราเอากระเป๋าขึ้นเกิน 7 กก เค้าจะบังคับเราโหลด แล้วเค้าจะคิดเงินเราเพิ่มมั้ยคะ คิดเท่าไหร่ แพงมั้ยคะ

ขอบคุณทุกๆคนล่วงหน้านะคะ ที่มาช่วยตอบคนไม่เคยอย่างเรา ขอบคุณค๊าา

จากคุณ : ไม่มีตังค์ซื้อการ์ตูนอ่าน
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 54 14:03:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com