Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเที่ยวสุราบายา โบรโม่ คาวาอีเจี้ยน ติดต่อทีมงาน

ผมจะพาครอบครัวไปเที่ยวภูเขาไฟโบรโม่ กับคาวาอิเจี้ยน เดือน พฤจิ นี้ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

1. ผมไป 25 กลับ 30 พฤจิ
25บิน 26ถึงเที่ยวโบรโม่พักหนึ่งคืน
27เดินทางไปคาวาอีเจี้ยนพักหนึ่งคืน 28ขึ้นคาวาลงมาตอนเช้า
ปัญหาคือเสร็จจากคาวาอีเจี้ยนแล้ว ไม่รู้จะไปไหนต่อ
เหลือ28 ตอนบ่าย กับวันที่ 29 อีกวันเต็ม ๆ แหนะ
ช่วยแนะนำที่เที่ยวที่อยู่ระหว่างทางกลับจากคาวาอิเจี้ยนไปสุราบายาหน่อยครับ
หรือผมจะกลับไปเที่ยวในสุราบายาดี
เห็นมีบุโรพุทโธด้วย แต่ดูไกลพอสมควร ไม่อยากเดินทางมาก ๆ แล้ว

2. ถ้ากลับไปสุราบายา มีที่เที่ยวอะไรน่าสนใจบ้างครับ
เท่าที่หาดูมีแต่คนบอกว่าไม่มีอะไรเลย

3. ครอบครัวไปกัน 8 คน เป็นรุ่น 50 2 คน ที่เหลือวัยรุ่น ๆ ไม่เกิน 25
กะว่าจะเช่าคนขับพร้อมรถให้เขาพาไปทั่ว ๆ
ใครรู้จักคนขับหรือคนพาเที่ยวดี ๆ บ้างไหมครับ
ถ้ามีเบอร์หรืออีเมล์ติดต่อด้วยจะดีมากเลยครับ

4. ติดตามข่าวภูเขาไฟปะทุได้จากไหนมั้ยครับ
อยากรู้ว่าตอนที่ไปนี่ภูเขาไฟโบรโม่ปะทุอยู่รึเปล่า

6. คาวาอีเจี้ยนนี่ได้ข่าวว่ากำมะถันเหม็นมาก
ควรเตรียมอะไรรับมือบ้างครับ นอกจากผ้าปิดปาก

5. มีคำแนะนำในการเที่ยวเพิ่มเติม เสนอได้เลยครับ ^^
เป็นครั้งแรกที่จัดทัวร์ไปต่างประเทศให้ที่บ้าน
แถมไม่ได้ไปต่างประเทศมา 7-8 ปีแล้ว ตื่นเต้น ๆ

จากคุณ : hellmoon
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 54 12:06:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com