Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**สรุปขั้นตอนการสมัครและเปิดใช้บริการScb Easy Net** ติดต่อทีมงาน

ผมเพิ่งไปเปิดScb Easy Netมาเมื่อ2วันก่อนครับ(สำหรับผู้ที่ยังไม่มีบัญชีของSCBนะครับ)

**ขั้นตอนการเปิด
1.เดินเข้าไปในธนาคารแบบเชิดๆเริ่ดๆทำสีหน้าให้เค้าดูแล้วแล้วรู้สึกว่าเรามีเงิน + แจ้งพนักงานไปว่าขอเปิดบัญชีใหม่

2.พอเปิดบัญชีเรียบร้อยก็แจ้งเค้าไปเลยว่าขอเปิดบริการEasy Netด้วย
***ถ้าไม่ได้ใช้บัตรเอทีเอ็มหรือบัตรเดบิตก็ไม่ต้องสมัครนะครับ ถ้าพนักงานตื้อให้เปิดบัตรนู่นบัตรนี่ก็ยืนยันกับพนักงานไปเลยว่าฉันไม่สมัครบัตรใดๆทั้งสิ้น ถ้ายังตื้อไม่เลิกก็ขอพบผู้จัดการไปเลยครับ
(ตรงนี้ผมก็โดนตื้อเหมือนกันแต่บอกไปว่าผมไม่สมัครบัตรใดๆทั้งสิ้นครับ)

3.เมื่อเราแจ้งพนักงานไปแล้วเค้าจะให้เรากรอกข้อมูลเล็กๆน้อยๆ

4.พนักงานจะให้ซองมา2ซอง คือ User กับ Password

5.กลับมาบ้านด้วยความสบายใจ + ลองเข้าเว๊บScbeasy.com แล้วลองlonginดู  ***ถึงตรงนี้คุณอาจจะยังใช้ไม่ได้ต้องรอซัก1-2ชม.
(ผมไปสมัครตอน11โมง ใช้ได้ประมาณบ่ายโมงครับ แต่บางคนกลับมาก็ใช้ได้เลย)

6.ขอให้โชคดีในการจองนะครับ + มีสติทุกครั้งที่จองเพื่อลดข้อผิดพลาดที่อาจจะเกิดขึ้นได้  และที่สำคัญอย่าตกหลุมพรางจุกจิกของแอร์เอเชียหละ...อิอิ

......ผมตกหล่นตรงไหนรบกวนเพื่อนๆช่วยกันบอกด้วยนะครับ

**อ่อที่สำคัญเปิดใช้บริการScb Easy Netไม่เสียค่าบริการเพิ่มนะครับ ฟรี!ฟรี!ฟรี!

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ย. 54 11:22:14

จากคุณ : อีกวันแล้วสิน่ะ
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 54 11:20:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com