Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนๆชาว BP ช่วยแนะนำและแชร์ประสบการณ์เกี่ยวกับประเทศมาเลย์ สิงค์โปรให้ผมด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีผมกำลังจัดทริปไปมาเลเชีย 3 วัน 2 คืน ไปไฟล์เช้าสุดแอร์เอเชียถึงมาเลย์เวลาสิบโมงบ้านเค้า  และกลับไฟล์ดึกสุดรอบห้าทุ่ม สามวันนี้ผมอยากไปสิงค์โปรด้วยหนึ่งวัน ผมอยากทราบว่าผมคาดหวังมากไปไหม สิ่งที่ผมคาดหวังในการเที่ยวครั้งนี้คือ
1 ต้องการไปสิงค์โปรโดยรถบัสรอบดึกสุดเพื่อถึงสิงค์โปรตอนเช้า(ไม่ได้พักที่นั่น ตม เค้าจะให้เราผ่านไปไหม เพาระจะกลับมาเลย์ตอนดึกของวันนั้นเลย
2 อยากเที่ยวเก็นติ้ง
3 city ทัวร์ พวกปิโตนาส หรือหลักๆที่ชาว BP เที่ยวกันทั้งหมดในเมือง
4 แล้วอยากไปมะละกานี้จะเป็นไปได้ไหม น่าสนใจขนาดที่จะต้องอัดลงในทริปไหมครับ

คำถามเพิ่มเติม
1 รถบัสผมทราบว่ามีไปที่สิงค์โปรหลายจุด แต่จุดที่ผมเห็นว่าขึ้นได้ดึกสุดน่าจะเป็นในตัวเมือง รอบห้าทุ่มครึ่ง Bus sky ไรสักอย่าง ใครมีประสบการณ์จุดนี้แนะนำด้วยครับ รอบไหน ขึ้นที่ไหน
2 ตม ช่องทางรถบัส ถ้าเราไปเมืองเค้าแบบเช้าเย็นกลับเค้าจะให้เราผ่านแต่โดยดีไหม ปกตินั่งเครื่องชอบถามว่าพักที่ไหน เอกสารเข้าพัก รร มาดูด้วย แชร์ตรงนี้ด้วยครับ
3 เพื่อนๆช่วยสนองตัญหาผมหน่อยครับ จัดทริปข้างต้นให้ด้วยครับขอบคุณครับ

จากคุณ : nonsaket
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 54 00:36:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com