Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ครั้งแรก กับ การ รีวิว แทนซาเนีย ซาฟารี ประสบการณ์ใหม่ ที่ไม่มีวันลืม ติดต่อทีมงาน

เพิ่งเป้นสมาชิกได้ ไม่ถึงอาทิตย์ค่ะ โดยส่วนตัว ชอบท่องเที่ยวมาก เพิ่งหัดรีวิวครั้งแรก เลยนำทริปที่ไปเที่ยวแทนซาเนียมาฝากกันค่ะ ไปมาต้นเดือนสิงหา 15 วันค่ะ
 เริ่มแรก ก่อนไปต้องขอวีซ่าเพื่อเข้าประเทศค่ะ  ที่ไทยเราไม่มีสถานทูตแทนซาเนีย เลยต้องไปขอที่มาเลเซีย เป็นสถานกงศุลที่กัวลาลัมเปอร์ ปกติใช้เวลาขอ 3 วัน หลังจาก ยื่นเอกสารค่ะ  
  แต่ไม่ได้บินจากไทยไปนะค่ะ เพราะไปเที่ยวหลายที่ เราบินจาก UK ไปค่ะ สายการบิน BA มีไฟล์บินตรง ไป Dar es salaam
  มาถึงประมาณเจ็ดโมงเช้า  ก็ไปเปลี่ยนเครื่องที่อาคารโดยสารภายในประเทศค่ะ  พอมาถึง โอ้มายก้อด  ไหนอาคารผู้โดยสาร  มองไปคล้ายๆ สถานีขนส่งรถทัวร์ตามต่างจังหวัด  มีพนักงานมาช่วยถือกระเป๋าค่ะ คนในพื้นที่ สองคน ก็ได้พาเรากับแฟนตรงไปที่เคาน์เตอร์เช็คอิน   มีอยู่เคาน์เตอร์เดียวทั้งอาคาร(ทั้งอาคารก็คือห้องหนึ่งห้อง)  ไม่มีคอมพิวเตอร์ที่ใช้ในการเช็คอิน  มีแผ่นกระดาษหนึ่งแผ่น  ใช้เช็คชื่อผู้โดยสาร  คล้ายๆเช็คชื่อเข้าห้องสอบยังงั้นเลย   ไม่มีตั๋วให้ บอกให้นั่งรอเดี่ยวเดินมาเรียก   ที่นี่ส่วนใหญ่ใช้เงิน US ค่ะ และนี่คือเครื่องบินที่โดยสารค่ะ

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ย. 54 09:09:35

จากคุณ : cherrygreen
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 54 12:32:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com