Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเส้นทาง จาก แถว บางกะปิ ไป สีลม(บางรัก) ที่เร็วที่สุดหน่อยครับ (: ติดต่อทีมงาน

คือบ้างผมอยู่แถว บางกะปิ หัวหมาก แต่บ้างว่าที่แฟนอยู่ แถวสีลม บางรักนุ้น
ตอนนี้ ยังไม่มีรถ น่าจะได้ ต้นนๆปี
ตอนนี้ ไปหาเค้าได้ มี 2 ทาง คือ แทกซี่ กับ รถไฟฟ้า
แทกซี่จากบ้านผมไป มหาโหดมาก รถติดโคตรๆ เลยคิดว่าไม่ไหว
ปกติที่ไป ผมจะอ้อมโลกเลยทีเดียว
ด้วย เริ่มจาก Airport Link หัวหมาก ไป BTS พญาไท แล้วมาต่อรถไฟที่สยาม บ้ามไปฝั่งสีลม ซึ้งกินเวลาทั้งหมดประมาณ 1-1.30 ชม กว่าจะไปถึงTT
ทำให้ไม่เคยมาตรงเวลานัดเลยซักครั้ง โดนบ่นกันไป TT

ซึ่งจากเมื่อวานเพิ่งมาสังเกตุว่า Airport Link มันก็มีเชื่อมต่อ MRT นิหว่า
ผมเลยอยากถามว่า ถ้าผมมาจากบ้าน เข้า AirPort Link หัวหมาก
แล้วไปลงที่ สถาณี มักกะสัน ที่มีเชื่อ MRT แล้ว ต่อไป ลงที่สีลม ต่อ BTS 2 ป้าย ถึง ป้ายสะพานตากสิน (แถวบ้านเค้า)

จะเรวกว่าอ้อมโลก แบบก่อนเยอะมั้งครับ
แล้วไม่ทราบว่า สถานี Airport Link มักกะสันเนี่ย กับ MRT (น่าจะเพรชบุรี) ที่เค้าว่าเชื่อมกัน นี่ไกลไหมครับ เห็นบางคนว่าไม่ไกล
ผมได้ไม่ต้องไปถึงสยามแล้วมาต่อทาง สีลม ผมว่ามันเสีเวลามากๆ เลย

พี่ลองแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

โทดทีครับ ขอแก้หน่อย ผมไม่รู้จักและไม่เคยขึ้น BRT ครับ เป็น MRT แทนครับ TT

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ย. 54 15:12:33

จากคุณ : liljoenewyork
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 54 13:43:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com