Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามท่านที่เชี่ยวชาญรถไฟในยุโรปช่วยด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดี่เราจะไปเที่ยวยุโรปเองคนเดี่ยวและจะต้องอาศัยรถไฟเป็นผู้นำพาไปในที่ต่างๆๆๆๆส่วนใหญ่ เลยขอถามว่า

1.  อิตาลี่ควรใช้ ยูโรสตาร์หรือแบบอื่นของอิตาลี่เอง
  2.  สวิสควรใช้ ของสวิสเองหรือแบบอื่นดีค่ะ
  3.  ฝรั่งเศสควรใช้ ยูโรสตาร์อย่างเดียวหรืออย่างอื่นดีค่ะ
  4.  หรือใช้ Bahn ของเยอรมันทั้งหมดดีค่ะ(เพราะลองเข้าไปดูที่ เวปไซร์ มีไปได้หลายแห่งค่ะและก็เป็นภาษาอังกฤษด้วย) แต่ไม่รู้จะหา เวปไซร์ ของ 3 ประเทศ ที่เป็นภาษาอังกฤษได้ที่ไหนค่ะ  ขอความช่วยเหลือด้วยนะค่ะ    ขอขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : HAU
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 54 07:25:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com