Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเที่ยว ฝรั่งเศส อิตาลี สวิตเซอร์แลนด์ ต้องเอาตัวแปลงไฟไปด้วยมั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

กระแสไฟฟ้าของไทย คือ 220 v แต่ของฝรั่งเศส อิตาลี่ สวิตฯ กระแสไฟฟ้า : 230 โวลต์ ความถี่ 50 เฮิรตซ์  เครื่องใช้ไฟฟ้าของเราจะใช้ได้ยมั้ยคะ อย่างเช่น โทรศัพท์ (ไอโฟน) หรือกล้องถ่ายรูป จะชาร์ทไฟไฟได้มั้ยคะ เราต้องเอาตัวแปลงไฟไปด้วยรึเปล่า

ของคุณค่ะ

จากคุณ : ดาวที่มีบริวาร
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 54 10:52:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com