Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review#4: HONEYMOON SAFARI (Kenya-Tanzania-Doha) ขอบคุณคุณ cherrygreen ทำให้เรามีแรงฮึด ติดต่อทีมงาน

หลังจากดองรีวิวหลายที่ ก็มาเกิดฮึดตอนเห็นกระทู้คุณ Cherrygreen ขอบคุณมากๆค่ะ เราก็เลยอยากแบ่งปันประสบการณ์ safari บ้างค่า

ครั้งนี้เป็นทริปใหญ่ที่สุดในชีวิต เพราะว่าเป็นฮันนีมูน เลือกกันหลายที่ สุดท้ายคุณสามีก็ต้องตามใจภรรยา ไปซาฟารี! มีแต่คนแปลกใจตอนบอกว่าจะไปเคนยา แทนซาเนียเพื่อฮันนีมูน พ่อๆแม่ๆคิดว่าคู่นี้มันบ๊อง อิอิ

เข้าเรื่องกันเลยค่ะ เอาไว้เผื่อใครอยากไปแล้วไม่รู้เริ่มต้นยังไงนะคะ

ก่อนไปนี่ดูไว้หลายทัวร์ ทั้งของไทย ทั้งทัวร์เอเจนซี่ที่เคนยา (ยังไงก็ต้องไปกับทัวร์ค่ะ เดี๋ยวจะค่อยๆเล่านะคะ) ทัวร์เมืองไทยจะไปจบที่เดียวกันส่วนใหญ่คือ operate โดย Kenya airways ก็จะนอนโรงแรมสี่ดาวหรือเทียบเท่า  เราอีเมล์กับเอเจนซี่ที่นั่นสองสามที่ ก็สรุปว่าได้ที่ edge east africa ค่ะ ตอนโอนเงินให้เค้านี่ใจหายเหมือนกัน ไม่รู้จะถูกหลอกป่าว เค้าให้โอนเต็มน่ะค่ะ เฮือก! ตัดสินใจโอน เอาวะ ไปตายเอาดาบหน้า

ระหว่างนั้นก็ต้องไปทำวีซ่า ฉีดไข้เหลืองค่ะKenya embassy อยู่ที่ทองหล่อ 5 ใช้เวลาไม่นาน เพราะไม่มีคิว (เทียบกับตอนไปเมกา อังกฤษและญี่ปุ่น นี่คนละเรื่องเลย) ฉีดไข้เหลืองที่สถานเสาวภาค่ะ เจ้าหน้าที่น่ารักมากให้ทำทั้งๆที่เราทั้งคู่ไม่มีพาสปอร์ต คืออยู่ที่สถานฑูตอ่ะค่ะ

โอเค ได้ทุกอย่างครบพร้อมเดินทางงงงงง

จากคุณ : @Peko&Mochi@
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 54 11:13:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com