Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามลำดับการเดินทาง France Italy ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตั้งใจจะไปลง Paris ก่อน แล้วเที่ยวลงมาเรื่อยๆ
คิดว่าจะแวะ Loire valley

Chamonix - Mont blanc , Annecy

แล้วลงมา Provence เที่ยวจนไปสุดที่ Nice

จากนั้นคิดว่าจะเข้า Italy โดยเมืองที่จะไปใน Italy ได้แก่

Florence, Pisa, Venice, Rome และ Cinque terre ค่ะ

รบกวนช่วยเรียงลำดับจาก Nice ไปเมืองใดในอิตาลีก่อนหลังดีคะ

คิดว่าจะกลับโดยขึ้นเครื่องบินกลับจาก Italy ไม่ย้อนไป Paris แล้วค่ะ

หรือจะเรียงลำดับให้ใหม่ทั้งทริปเลยก็ได้ค่ะ

นั่งรถไฟและขนส่งมวลชนตลอดค่ะ ยกเว้นเช่ารถตอนอยู่ใน provence

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : พีนัตบัทเตอร์
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 54 11:44:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com