Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-------------นั่งเครื่องครั้งแรก........... สอบถามกระเป๋าสัมภาระที่ต้องขึ้นเครื่องค่ะ------------------- ติดต่อทีมงาน

เราจะไปเกาหลี กับสายการบิน Jeju air ซึ่งเป็นการนั่งเครื่องเป็นครั้งแรก

อยากสอบถามเพื่อนๆผู้รู้ว่า กระเป๋าที่เราสามารถขึ้นเครื่องได้ มีทั้งหมดกี่กระเป๋าคะ  เท่าที่เราเสริ์ทหาข้อมูลดู คือกระเป๋าของเรามีทั้งหมด 3 ใบ ดังนี้ ค่ะ

1. กระเป๋าเดินทางล้อลาก - กระเป๋าขนาดใหญ่ นน.ไม่เกิน 20 กก. (เอาไว้ใส่เสื้อผ้า และของฝากกลับมา- ใบนี้ต้องโหลดใต้เครื่อง

2. กระเป๋าขนาดกลาง - กระเป๋าที่สามารถถือขึ้นเครื่องได้ นน. ไม่เกิน 7 กก. (เรากะว่าจะเอาไป 1 ใบ  เอาไว้ใส่พาสปอร์ต สัมภาระส่วนตัวพวกแปรงสีฟัน เพราะถึงเกาหลีเช้าแล้วเที่ยวเลย ไปกับทัวร์ค่ะ แล้วก็รองเท้าบูทเอาไว้เปลี่ยนใส่เวลาลงจากเครื่อง และเสื้อกันหนาว รวมทั้งIPADด้วย) ตัวนี้สามารถนำขึ้นเครื่องได้ใช่มั้ยคะ

3. กระเป๋าสะพายข้างแฟชั่นของผู้หญิง ตัวนี้เอาไว้ใส่ของใช้ที่จำเป็น เช่น แป้งพัฟ ลิปสติก เงิน และเอาไว้สะพายเวลาเที่ยวสถานที่ต่างๆ  - ใบนี้สามารถนำขึ้นเครื่องได้เช่นเดียวกัน ไม่เกี่ยวกับกระเป๋าข้อ 2. ใช่มั้ยคะ

ซึ่งสรุปก็คือ (กลัวเพื่อนๆงง?..55) 1.กระเป๋าล้อลาก 1 ใบ โหลดใต้เครื่อง และกระเป๋า 2 ใบ (ข้อ 2+3) สามารถขึ้นเครื่องได้

คือเราจะมีทั้ง 3 กระเป๋านี้แหละค่ะ  รบกวนเพื่อนช่วยแนะนำและตอบความสงสัยให้เราทีนะคะ...แหะๆๆ แอบตื่นเต้นเพราะขึ้นเครื่องครั้งแรกก็ไปตปท.ซะแล้ว

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นนะคะ

จากคุณ : น้องหมีสีส้ม
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 54 19:59:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com