Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ##### รีวิวแบบให้คะแนนความน่าเที่ยว ทุกประเทศที่เคยไปมาในชีวิต ##### (20 ประเทศ+รูป) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เป็นน้องใหม่ห้องนี้เลยนะคะ ปกติเคยทำแต่รีวิวร้านอาหารห้องก้นครัว กับรีวิวกระเป๋าเสื้อผ้าในห้องแป้ง แต่เนื่องจากช่วงนี้เริ่มอ้วน ไม่สามารถพลีกายรีวิวห้องแป้งได้ต่อไปด้วยความอับอาย แถมต้องลดอาหาร เลยงดบุฟเฟ่ท์ตามโรงแรมของโปรด ก็เลยคิดว่าเอาละ มาทำรีวิวห้องนี้บ้างดีกว่า คิคิ

เนื่องจากโตมาสักพักแล้ว (26 แล้วค่ะ) ก็คิดว่าเราไปมาหลายที่แล้วเหมือนกันเนอะ (คงไม่เยอะเท่าเซียนห้องบลูแน่ๆ อิอิ) เลยลองเอามารวบรวมเผื่อเป็นข้อมูลให้คนที่คิดอยากไปประเทศที่เราเคยไปนะคะ แต่ไม่รู้ว่าไปแล้วจะเวิร์กไหมอะไรแบบนี้ หรือจะเลือกไปประเทศไหนดีกว่ากัน

คะแนนที่ให้แต่ละประเทศจะเป็นไปตามความน่าไปเที่ยว "ซึ่งเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของเราเองล้วนๆ" นะคะ ถ้าไม่ถูกใจ ติชมมาได้ค่ะ อาจมีเล่าเสริมเรื่องราวทั้งดีและแย่ที่เราเคยประสบพบเจอมา ขอไม่เรียงเวลาหรืออันดับคะแนนนะคะ เอาแบบว่านึกอันไหนได้ก่อนก็อันนั้นละกันเนอะ

รายชื่อประเทศที่เคยไปและจะให้คะแนนมีดังนี้ (20 ประเทศเป๊ะ!)

1. มัลดีฟส์
2. ออสเตรเลีย
3. กรีซ
4. สวิตเซอร์แลนด์
5. สาธารณรัฐเชก
6. ออสเตรีย
7. ญี่ปุ่น
8. USA
9. เยอรมัน
10. ฝรั่งเศส
11. อิตาลี
12. เบลเยี่ยม
13. UK (รวม Scotland)
14. สเปน
15. กัมพูชา
16. เวียดนาม
17. อินโดนีเซีย
18. ลาว
19. ฮ่องกง (รวม เซิ่นเจิ้น)
20. สิงคโปร์

ปล. บางประเทศอาจไม่มีรูปประกอบเพราะไป business trip จ้า แต่พอจะเล่าบรรยากาศโดยรวมของประเทศหรือเมืองที่ไปได้ค่ะ

จากคุณ : maewfoo
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 54 14:00:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com