Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัพเดทเรื่อง วีซ่า Norway สำหรับคนที่กำลังกล้าๆกลัวๆ แต่อยากซื้อตั๋ว Qatar ราคายั่วใจ ค่ะ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ไปรับเล่มคืน จาก VFS มาค่ะ ได้วีซ่า ตามที่ขอ ค่ะ
ไปยื่นมา เช้า (แปดโมงครึ่ง) วันที่ 28 กันยายน
วันนี้ (30 กันยายน) บ่ายโมงได้รับเมลล์แจ้งว่า ให้ไปรับเล่มคืน รีบไปเลยค่ะ
พอดีว่าที่ทำงานอยู่แถวนี้ (ตึกอัมรินทร์) เลยแว่บออกไปรับ

ตื่นเต้นเหมือนกัน รีบเปิดซองออกดู ก็ได้วีซ่าค่ะ ไม่ต้องทิ้งตั๋วแล้ว ^^

ถ้าเพื่อนๆ คนไหน สนใจ เราว่าทันนะคะ ยิ่งถ้าเคยมี เชงเก้น ยิ่งน่าจะผ่านชัวร์
พอดีของเรา ได้เชงเก้นมา 4-5 ครั้งแล้ว เฉพาะปีนี้ ก็ 2 ครั้งแล้ว รวมครั้งนี้ ก็เป็น 3 ครั้ง (แหม๋ น่าจะให้ Mulitple สัก ปีนึงเน๊อะ)

แล้วตั๋วก็ยังพอมีนะคะ

ปล. ตอนกลับ เจอพวกเอเจนต์ เค้าถาม ว่าไปเมื่อไหร่ ไปกี่วัน พอบอกว่าไป แค่ 8-9 วัน เค้าบอกว่า แบบนี้ผ่านชัวร์  จากที่คุยๆนะคะ ที่มีปัญหา จะไม่ผ่าน จะเป็นกรณีไป วีซ่าเยี่ยมเยือน ไปเยี่ยมแฟน ขอทีไปเป็นเดือนๆ ค่ะ

จากประสบการณ์ของเรา เอกสารที่สำคัญ คือเอกสารเกี่ยวกับงานค่ะ
1. จดหมายรับรองจากบริษัท
2. Bookbank ที่เป็นบัญชีเงินเดือน ปกติ เรายื่นเล่มนี้เล่มเดียว ถ้าดูจากยอดเงินคงเหลือแต่ละเดือน เหลือน้อยมากกก เพราะ เข้ามา กดออก โลดด  แต่มันโชว์ว่ามีเงินเดือนเข้าแน่นอน ทุกเดือน แต่ถ้าไม่ชัวร์ ยื่นไปอีกเล่ม มีเงินสัก สี่-ห้าหมื่น กโอเคแล้วค่ะ

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ย. 54 14:50:50

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ย. 54 14:48:26

จากคุณ : ตื่นเต้น
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 54 14:25:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com