Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามพี่ๆใจดีที่เคยไป NZ ^ ^ เยอะหน่อยนะครับ ติดต่อทีมงาน

อยากทราบว่าเมือง ดันเนดิน กับ โออามารู นี่ มีจุดเด่น ความสวยงามอย่างไรครับ คุ้มค่ากับการไปชมมั้ยครับ ถ้ามีเวลาเที่ยวเกาะใต้สัก 10 วัน  ถ้ายึดตามแผนหนังสือเที่ยวไปไม่ง้อทัวร์ตามนี้ครับ
วันที่ 1 ไครสต์เชิร์ช เก็บบรรยากาศที่หลงเหลืออยู่
วันที่ 2 โออามารู ดันเเนดิน
วันที่ 3 ดันเนดิน เทอานาว
วันที่ 4 เทอานาว มิลฟอร์ดซาวน์
วันที่ 5 ควีนทาวนส์ เมาท์คุก
วันที่ 6 เมาท์คุก เทคาโป ไครส์เชิร์ช
วันที่ 7 ไครสต์เชิร์ช
อันนี้ผมลอกมาจากในหนังสือ ไม่ทราบว่าควรแก้ไขอะไรอย่างไรครับ ถ้ามีเวลาเที่ยว 10 วัน ควรทิ้ง เพิ่ม หรือ ปรับ โปรแกรมเป็นอย่างไรดีครับ

จะไปกัน 3 คน อายุ 21-22  นี่จะมีปัญหามั้ยครับเรื่องที่พัก  เพราะ ไปกันเป็นจำนวนคี่ หรือ มีแบบ Dorm ถูกๆ พออยู่ได้ ทำครัวได้มั้ยครับ = = ว่าจะเช่ารถขับเองครับ กินอยู่ง่ายผู้ชายทั้งนั้น กะจะไปทำอาหารเองเพื่อประหยัด แล้วเอาเงินไปอัดกิจกรรมเยอะๆ
อยากทราบเรื่อง ตามรอย เดอะ ลอร์ด ว่ามีทัวร์มั้ยครับ สวยหรือคุ้มที่จะไปตามรอยมั้ย
เรื่องขึ้น ฮ ด้วยครับ แพงขนาดไหน >< หรือว่าควรเดินธารน้ำแข็งแบบธรรมดาก็พอ
ปล งบ 50000-60000 รวมตั๋ว พอจะแนะนำสายการบินไหนดีครับ เปิดไปดู AA ราคาประมาณ 20000 นี่ยังไม่รวมอะไรเลยครับ เลยไม่คิดว่าจะเป็นตัวเลือกที่ดี

จากคุณ : ลิลิมันตา
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 54 22:05:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com