Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเกี่ยวกับเชียงใหม่ เที่ยว 2 คนค่ะ ติดต่อทีมงาน

ไปวันพฤหัสบดี ถึงเชียงใหม่ 10.25  กลับวันศุกร์ ออกจากเชียงใหม่ 17.30
ตั้งใจว่าจะพักที่บอสโซเทล เชียงใหม่ 2 วัน 1 คืน ว่าจะซื้อที่งานท่องเที่ยวมีรถรับส่งสนามบิน  check out ถึง 4 โมง
วางแผนไว้คร่าวๆว่า
วันแรก ตอนเช้า จะไปไหว้พระธาตุดอยสุเทพ  เที่ยวหมู่บ้านแม้วดอยปุย ชมตำหนักภูพิงค์ราชนิเวศน์
         ตอนบ่าย จะไปสวนสัตว์ ดูซูอะควาเรียม
         ตอนเย็น  ไม่รู้ว่าจะไปไหน  เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ พร้อมวิธีไปน่ะค่ะ
วันที่สอง ตอนเช้า กินข้าวที่โรงแรม และจะไปเดินซื้อของฝากที่ตลาดวโรรส ไปไกลจากที่พักมากไหมค่ะ ถ้าใกล้ๆจะซื้อที่ไหนได้
            ตอนบ่ายหาของกิน และไหว้พระในเมือง มีที่ไหนใกล้ที่พักบ้างค่ะ
            ประมาณบ่าย2 ก็กลับห้องพักมาเก็บของ ว่ายน้ำ อาบน้ำ
            บ่าย 4 check out ไปสนามบิน

ปล.ที่ดูทัวร์ไว้ ราคาหลักพันต่อคนและเป็นจอยทัวร์ด้วย แค่เที่ยวดอยสุเทพ  เที่ยวหมู่บ้านแม้วดอยปุย ชมตำหนักภูพิงค์ราชนิเวศน์
เลยว่าจะหารถเช่า แต่ถ้าสองแถวไปกันสองคนจะน้อยไปไหมค่ะ แล้วปกติเขาเหมากันเท่าไร  ถ้าโบกสองแถวเองจะลำบากไหมค่ะ ถ้าเช่ารถเก๋งพร้อมคนขับ ราคาประมาณเท่าไรค่ะ

ปล.อีกนิดน่ะค่ะ  เราทั้งสองขับรถไม่เป็นค่ะ เลยจะเช่ารถพร้อมคนขับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำค่ะ

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ย. 54 23:24:52

จากคุณ : Nosleeper
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 54 22:55:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com