Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามผู้เชี่ยวการจองโรงแรมผ่าน booking.com ครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ผมมีเรื่องรบกวนถามผู้รู้เกี่ยวกับการจองโรงแรมผ่าน Web Booking.com หน่อยครับ ขออนุญาตถามเป็นข้อๆละกันนะครับ

1. ผมจองโรงแรมที่สิงคโปร์ไป ตอนทำการจองทาง web ก็ขอเลขบัตรเครดิตสำหรับการันตีเฉยๆ ไม่ได้มีการหักยอดจากบัตรแต่อย่างใด แสดงว่า ผมต้องไปจ่ายค่าโรงแรมที่โรงแรมในวันเข้าพัก ถูกต้องมั๊ยครับ?

2. Flight ที่ผมเดินทางจะถึงสิงคโปร์เวลา 20.00 น. ทางโรงแรมจะคิดว่าผม Cancel หรือเปล่า? หรือผมควร email ไป Confirm ทางโรงแรมไว้ก่อนดี?

3. วันที่ผมจองผมกดใน web ได้ราคา 470 เหรียญต่อ 3 คืน (ไม่รวม tax กับ service charge) แต่เมื่อกี้ผมลองเช็คเล่นๆ ในช่วงวันเดียวกันกับที่ผมจองไปราคาเปลี่ยนเป็น 680 เหรียญต่อ 3 คืน(ยังไม่รวม tax & SC) ยังงี้ตอนผมไปจ่ายโรงแรมผมจะโดนโรงแรมเก็บเท่าไหร่กันแน่ครับ? เพราะการที่เราไปจ่ายที่โรงแรม ไม่ได้หักผ่านบัตรไปตั้งแต่แรก กลัวโดนตุกติกหน่ะครับ

ใครพอจะตอบได้รบกวนช่วยตอบให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : TaMMaNiA
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 54 16:03:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com