Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(สวิส) ถ้ามีเวลาหนึ่งวันสำหรับเมืองเหล่านี้ จะเลือกไปที่ไหนดีคะ ติดต่อทีมงาน

ทริปสวิสของเราเกือบจะลงตัวแล้วค่ะ เราใช้ Interlaken เป็น Base เพราะไปกับแม่ ไม่อยากย้ายที่นอนหลายครั้ง
ตอนนี้เรามีเวลาหนึ่งวันสำหรับโซนด้านบนๆ แต่ถ้าจะให้ไปดูทั้งหมดก็คงไม่ทันภายในวันเดียว
เลยอยากรบกวนถามความเห็นค่ะว่า ควรจะไปเมืองไหนบ้าง จาก 4 เมืองนี้คะ เพราะเราเห็นรูปที่เพื่อนๆรีวิวกันก็ดูสวยน่ารักทั้งนั้นเลย ก็เลยตัดสินใจไม่ถูกค่ะ
1.Schaffhausen   (ไม่ไปน้ำตก)
2.Stein am rhein  
3.St.Gallen
4.Appenzell
จุดประสงค์ก็แค่อยากเดินชมเมืองที่มีบรรยากาศต่างไปจากโซน Interlaken บ้างนะคะ
(วันอื่นเราไป Zermatt,Jungfrau,Bern,Luzern และนั่ง Golden pass line แล้วบินกลับทางเจนีวาค่ะ)
รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยนะคะ

จากคุณ : Sakura Ebi
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 54 23:46:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com