Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Backpack ครั้งแรก เที่ยวเชียงใหม่ 7 วัน มากไปมั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมอายุ 15 ปี ช่วงนี้ปิดเทอม ว่างๆ(สอบ สอวน. ไม่ติด แหะๆ) อยากลองนั่งรถไฟไปเที่ยวเชียงใหม่กับเพื่อน 3 คน กะว่าจะไปเที่ยวให้ชุ่มปอด ซัก 7 วัน

ไปช่วงวันที่ 10-23 ตุลาคม (หมายถึงว่า ยังไม่แน่ใจครับว่าจะไปวันไหน แต่ก็อยู่ในช่วงนี้)

คิดว่าคงไม่มีปัญหาเรื่องอุทกภัยแล้ว ทางรถไฟก็น่าจะเปิดให้ใช้แล้ว

อยากเดินป่า-ขึ้นดอย-ดูหมี-ไปปาย

ตอนนี้กำลังศึกษาที่พักและที่เที่ยวอยู่ครับ เพราะตอนแรกผมคิดว่า จะไปเรื่อยๆ ไปถึงแล้วค่อยว่ากัน แต่พอดีแม่เพื่อนเขาขอดูตาราง เลยต้องทำไป

คิดว่าจะนั่งรถไฟไปจากหัวลำโพงรอบดึกๆ ให้ถึงนู่นตอนเช้าครับ หรือถ้ารถไฟยังไม่เปิดเดินรถ ก็จะนั่งรถทัวร์ไปครับ

อยากถามพี่ๆห้องบลูฯว่า เที่ยว 7 วันมันจะเยอะเกินไปรึเปล่า แล้วถ้าเอาไปคนละประมาณ 5,000 จะพอประทังชีวิตอยู่ได้มั้ยครับ

มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมได้หมดเลยนะครับ ผมไม่รู้ว่านอกจากนี้แล้วต้องเตรียมตัวเรื่องอะไรบ้าง แหะๆ

ยังไงก็ขอบคุณไว้ ณ โอกาสนี้เลยนะครับ :D

จากคุณ : NEO SECRET
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 54 23:47:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com