Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สิงคโปร์ค่ะ ...จะเดินทางไปกับครอบครัวค่ะ ไปกันเองเ็ป็นครั้งแรก อยากทราบข้อมูลโรงแรมและช่วยดูโปรแกรมให้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีว่าจะแพลนไปเี่ที่ยวสิงคโปร์กับครอบครัวช่วงธันวาค่ะ ตอนนี้กำลังดูโรงแรมอยู่ โรงแรม 81 chinatown เข้าไปดูเห็นบอกว่าอยู่ใกล้รถไฟฟ้า MRT ค่ะ ไม่ทราบว่าดีหรือเปล่าค่ะ แต่ว่าอยู่ย่าน chinatown น่าจะสะดวกในการเดินทางไปเที่ยวที่ต่างๆ
     ช่วยดูโปรแกรมให้หน่อยนะคะ
วันแรกไปถึงชางฮีประมาณ 16.30 น. ค่ะ ไปเช็คอินโรงแรม แล้วไปไหนต่อดีค่ะ
        น่าจะไปเมอไลออน ,merina bay, singapore flyer  หรือป่าวแล้วก้อแถวๆchinatown ค่ะ
วันที่สอง ช่วงเช้ายังไม่แน่ใจว่าไปไหนดี แต่ช่วงบ่ายอยากไป sentosa, uss ค่ะ
           ดูการแสดง แล้วช่วงค่ำไปเดินเล่นออร์ชาด ดีมั๊ยค่ะ
วันที่สาม ไปไหนดีค่ะ little india หรือ บูกิต มีที่อื่นแนะนำมั๊ยค่ะ ต้องกลับขึ้นเครื่องประมาณ 18.00 น.

อยากสอบถามผู้รู้ค่ะ คือเดินทางไปกับครอบครัวครั้งแรกเลย ปกติจะไปกับทัวร์แต่คราวนี้อยากลองไปกันเองค่ะ วางโปรแกรมไม่ค่อยเป็น ภาษาก้อไม่ค่อยเท่าไหร่  ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ กลัวหลงเหมือนกันค่ะกับ MRT  มีเวลาแ่ค่ 2 คืน 3 วัน ค่ะ

ปล.มีที่กินอร่อยแนะนำด้วยนะคะ แถวโรงแรมๆและที่อื่นๆที่ไม่ควรพลาด  ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : ฟานี่ที่รัก
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 54 00:16:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com