Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปกัวลาลัมเปอร์ช่วงปลายเดือนตุลาคมครับ สอบถามข้อมูลหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

1. แถว ห้าง suria และ ตึกแฝด มีร้านอาหารแนะนำหรือเปล่า

2.ถ้าซื้อ skybus จากในเวป airasia ราคา 154 บาท (ไป-กลับ)จาก LCCT-KL Sentral เราสามารถขึ้นรถเที่ยวกี่โมงก็ได้ใช่หรือเปล่าครับ ต้องไปแลกตั๋วก่อนอีกหรือเปล่า
    จาก KL Sentral-LCCT ต้องระบุเที่ยวรถ และวันที่เดินทางเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าไปถึง KL sentral เมื่อไรก็รอขึ้นเที่ยวถัดไปเลย
ที่สำคัญควรซื้อผ่านเวป airasia เลยดี หรือว่าไปซื้อเอาที่หน้าเคาน์เตอร์ เที่ยวละ 9 RM ดีกว่าครับ ราคาต่างกันไม่มากครับ แต่อย่างไหนสะดวกกว่ากันครับ

3. แถว KL Sentral มีร้านอาหารเช้าแนะนำหรือเปล่า

4. ใน Food Center ใน KL Sentral อยู่ชั้นไหนครับ มีอาหารชาติอื่นนอกว่าอาหารมาเลย์ขายหรือเปล่าครับ และมี fast food แบรนด์ไหนบ้าง เช่น Mc KFC ฯ

5. แถว china town ร้านค้าต่าง ๆ เค้าเริ่มมาตั้งร้านกันตอนกี่โมงครับ

6. J.Co Donut นอกจากที่ ห้าง Pavillion แล้วยังมีขายที่ไหนอีกครับ

7. ตึกเปลี่ยนสี" ที่เมอร์เดก้าสแควร์ เค้ามีให้ชมทุกวันหรือเปล่าครับ หรือว่ามีให้ชมวันอะไรบ้าง เริ่มกี่โมงถึงกี่โมงครับ

8. ตั๋วรถจาก KL Sentral ไป genting สามารถซื้อล่วงหน้าได้หรือเปล่าครับ ผมไปถึงวันเสาร์ จะซื้อที่ KL Sentral เพื่อไป genting ในวันจันทร์เที่ยวแรก เค้าจะขายให้หรือเปล่าครับ ถ้าเค้าไม่ขายล่วงหน้า และวันจันทร์ผมไปซื้อไม่ทันตั๋วเที่ยวแรก ถ้าผมจะไปขึ้นรถที่อื่นเพื่อไป genting เช่น Gombak (Terminal Putra) รถเค้ามีออกจาก Gombak ตอนกี่โมงบ้างครับ

9. พวกของฝากที่เป็นขนมขบเคี้ยว หรือช็อคโกแลต ไปซื้อที่ไหนดีครับ

10. ถ้าขึ้นรถเมล์เที่ยวใน Putrajaya แนะนำให้ขึ้นรถเมล์ สายอะไร ไปลงป้ายไหนให้ใกล้ที่สุด (สังเกตุอย่างไร) เพื่อเที่ยว Masjid Putra (มัสยิดสีชมพู) แล้วหลังจากที่เดินเที่ยวใน มัสยิดสีชมพู ผมต้องมาขึ้นที่ป้ายเดิม แล้วรถเมล์จะมาส่งลงที่สถานนีรถไฟฟ้า Putrajaya ใช่หรือเปล่า

จากคุณ : lyPPN
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 54 14:43:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com