Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องเที่ยวสวิส กับ อิตาลีครับ ติดต่อทีมงาน

จะไปเที่ยวสวิสกับอิตาลีประมาณ 10 วันอ่ะครับ มีข้อสงสัยอยากถาม

1. จะนั่งเครื่องบินไปลง zurich ก่อน แล้วค่อยเดินทางต่อไปอิตาลี อย่างนี้ต้องทำเชงเก้นอย่างเดียว หรือทำ วีซ่าของสวิสด้วยครับ
2. swiss pass ซื้อที่ไหนดีครับ และสามารถเลือกเวลาเดินทางได้ตามใจชอบเลยรึเปล่า
3. ที่อิตาลีนี่ใช้ italy pass ดีมั้ยครับ เลือกเวลาเดินทางได้เองรึเปล่า หรือว่าจองตั๋วเป็นเที่ยวๆไปจะคุ้มกว่า?
4. จากอิตาลีไปสวิส นั่งรถไฟนี่นั่งยังไงดีครับ ใช้เส้นทางไหนเร็วและประหยัดสุด (ถ้าไปจาก zermatt)
5. จะแวะ milan duomo ระหว่างทางอะครับ อยากรู้ว่าที่นั่นปิดกี่โมง กลัวว่าจะไปถึงเย็นเกินอะครับ

รบกวนผู้รู้มาตอบให้ด้วยนะครับ

จากคุณ : Natur
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 54 17:04:29 A:202.28.182.5 X: TicketID:160227

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com