Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ไต้หวัน แล้วคุณจะหลงเสน่ห์ by billabuzz >>> วันที่ 1 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาว BluePlanet  ^__^
รีวิวนี้เป็นรีวิวฉบับแรกนะคะ ยังไงก็แนะนำกันได้ค่ะ ไม่ค่อยได้เขียนเท่าไหร่ >,,<

อย่างที่ได้เกริ่นหัวข้อไปแล้วนะคะ  "ไต้หวัน แล้วคุณจะหลงเสน่ห์~"
เพื่อนๆอาจจะได้เห็นรีวิวไต้หวันในห้องบลูฯหลายฉบับแล้ว แต่ฉบับนี้จะพาไปในอีกมุมมองนึงที่คุณอาจจะไม่เคยเห็น และทำให้หลงเสน่ห์ได้ค่ะ

โดยส่วนตัว เพิ่งรู้จักกับคนไต้หวันเมื่อต้นปี แล้วใช้เวลาไม่นานก็รู้สึกว่า คนไต้หวัน น่ารักแล้วก็เป็นมิตรมาก เคยมีคนบอกว่า คนไต้หวันเหมือนคนไทยมากกว่าจีนแผ่นดินใหญ่อีก คนที่นี่จะน่ารักแค่ไหน ติดตามชนได้ค่ะ

เลยเป็นแรงบันดาลใจให้เราสมัครไปแลกเปลี่ยนวัฒนธรรมที่ไต้หวัน 7 วันที่ National Yang-Ming University ค่ะ  โดยรวมมหาวิทยาลัยนี้อยู่บนภูเขาหยางหมิงเลย เวลาจะไปเรียนก็ต้องเดินขึ้นเขาค่ะ แต่นักศึกษาที่นี่ส่วนใหญ่จะขับมอเตอร์ไซค์ไม่งั้นก็นั่งรถ Shuttle Bus ในมหาวิทยาลัยค่ะ
ส่วนรถไฟฟ้าสถานีที่ใกล้สุดคือ Shipai Rd. สายสีแดงค่ะ

*หมายเหตุ ทริปนี้เป็นทริปที่เกิดขึ้นช่วงเดือนพฤษภาคมค่ะ ความทรงจำอาจจะลืมเลือนไปแล้ว ก็ต้องขออภัยด้วยน้าาา~

ตอนนี้ ตอนที่ 2 ออกแล้วค่ะ >>>  http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E11164027/E11164027.html

ตอนอื่นๆเดี๋ยวจะตามมาเรื่อยๆค่ะ ^^

แก้ไขเมื่อ 08 ต.ค. 54 18:37:59

จากคุณ : billabuzz
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 54 02:48:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com