Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยเช่ารถตู้ไปเที่ยวอุบลฯ ลาวใต้บ้างครับขอข้อมูลรถตู้+ที่พักหน่อยครับ และขอคำแนะนำเรื่องการจัดทริปด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีจะไปงานแต่งงานที่อบลฯ วันอาทิตย์ที่ 6 พย. 54 น่ะครับ เลยกะว่าเที่ยวลาวด้วยเลยในคราวเดียว
เดินทางออกจากกรุงเทพฯ ประมาณวันที่ 3 หรือ 4 พย. 54 นี้ครับ มุ่งหน้าสู่อุบลฯ แล้วข้ามไปเที่ยวลาวใต้
แถวปากเซ, คอนพะเพ็ง, จำปาสัก... พักที่ลาวซัก 1-2 คืน ข้ามกลับมาที่อุบลฯ วันที่ 6 พย. เพื่อร่วมงานแต่งงาน
ที่อุบลฯ ในตอนเย็น หลังงานแต่งเลิก ก็กลับกรุงเทพฯ เลย น่าจะถึงกรุงเทพฯ ช่วงเช้าๆ น่ะครับ

ได้ดูโปรแกรมทัวร์บางที่แล้ว ถ้ารวมราคาของทัวร์ที่เช็คมา ทั้งคณะราคาเริ่มต้นที่สี่หมื่นกว่า
แต่รวมทุกอย่างไว้หมดแล้ว ก็เลยกำลังชั่งใจว่าจะเหมาทัวร์ไปเลย หรือว่าจัดเองดี
เพราะตอนนี้รวบรวมสมาชิกได้ยังไม่เต็มรถตู้เลยน่ะครับ กลัวว่าจะจัดไม่ได้ หรือต้องจ่ายต่อคน
สูงกว่าปกติ
แต่ถ้าจัดเอง ก็คงต้องดูในส่วนของค่าเช่ารถ ค่าน้ำมัน ค่าที่พัก ค่าอาหาร และค่าธรรมเนียมต่างๆ
กลัวจะไม่ทันการน่ะครับ

เพื่อนๆ ท่านใดที่เคยจัดทริปไปลาวใต้เอง ช่วยมาให้คำแนะนำเรื่องเช่ารถตู้ (ถ้ารถตู้สามารถข้ามไปลาวได้เลย จะยิ่งดีครับ)
ที่พักในลาว, ร้านอาหาร, ค่าธรรมเนียมและค่าใช้จ่ายต่างๆ หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ  smile

จากคุณ : ouise
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 54 09:37:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com