Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำจากเซียนสวิส.. อยากเที่ยวใกล้ ๆ...เจนีวา ภายใน 7-8 ชม. ติดต่อทีมงาน

พอดีมีเวลารอ transit  11 ชั่วโมง  ที่สนามบินเจนีวา   ตอนปลายเดือน ตค.
กะว่าจะมีเวลาออกไปเที่ยวประมาณ 7-8 ชั่วโมง  (10.40-21.50 น.)
อยากไปเที่ยวแบบที่เป็นธรรมชาติเห็นต้นไม้เยอะ ๆ หน่อยค่ะ

1. ไม่ทราบว่ามีที่ไหนที่พอจะไป-กลับได้ในเวลาประมาณ 7-8 ชั่วโมงหรือเปล่าคะ

2. ถ้า 7-8 ชั่วโมงไม่เหมาะในการเดินทางไปบริเวณรอบนอก   ในตัวเจนีวาเอง  มีที่ใดแนะนำบ้างคะ

3. แล้วควรเดินทางไปอย่างไรจากสนามบินเจนีวา

4. ถ้าไม่เน้นชอปปิ้ง  แลกเงินไปประมาณ 100 สวิสฟรังส์น่าจะพอไหมคะ (แต่มีเงินยูโรและ USD ติดตัวค่ะ)

5.เดินทางด้วยวิธีใดจะประหยัดและคุ้มกับเวลาที่มีอยู่

6.เคยอ่านเจอว่าสามารถนั่งรถไฟฟรีจากสนามบินออกไปได้ฟรีภายใน 90 นาที   ไม่ทราบตอนนี้ยังมีอยู่หรือเปล่าคะ     แล้วตอนขากลับเข้าสนามบินจะมีฟรีด้วยหรือเปล่า     ถ้ามีเราจะต้องทำอย่างไรคะ

ต้องขอรบกวนผู้รู้แนะนำด้วยค่ะ    พอดีไม่ค่อยมีเวลาหาข้อมูลสวิสจริง ๆ

จากคุณ : I_love_Somtum
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 54 11:32:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com