Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเที่ยว สิมิลัน กะ เกาะตาชัย ติดต่อทีมงาน

สงสัย ค่ะ พอดีไปกระบี่23-30 เดือนนี้ จะทำ day trip จากกระบี่ไป ไหวมั๊ยนี่ ไกลมากมั๊ย ค่ะ
แล้ว ช่วงไหน ที่เค้าปิด ไม่ให้เข้าไปเที่ยว ใน อุทยาน นะค่ะ
อย่างเดือนตุลา นี่ไปได้เปล่าค่ะ ถ้าจะกระบี่ไม่ทุกข์ทราม ไปแบบเช้าเย็นกลับ
เพราะ เห็นแต่ว่าพักภูเก็ตหรือเขาหลัก จะไปได้สะดวก กว่า จากข้อมูลที่ดู ในนี้
ค่ะ จะได้วางแผน ทัวร์ รอบหน้าไว้ด้วยเลย ค่ะ

เพราะ
1 มีวันหยุด 23 ธ ค - 7ม ค แต่คิดว่าสู้ค่าห้องไม่ไหว แน่นอน และช่วงเทศกาล แบบนั้นด้วย
2 มีนา 22-25 ช่วงวันเกิด แต่คิดว่าหยุดได้น้อยไปหน่อยกะจะลุยทัวร์แบบสักอาทิตย์หนึ่ง
3 มีอีกรอบ 11-20เมษา ก็อีกแหละช่วงเทศกาล
4 ปิดเทอมใหญ่ เดือน มิย น่าจะLow season แต่กลัวว่าอุทยานสิมิลัน จะปิด

รบกวนด้วยค่ะ จะได้ว่าแผนถูก ค่ะ

จากคุณ : อ่ะ...ล้อเล่น
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 54 13:30:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com