Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ขอกำลังใจ & คำแนะนำ] อยากตะลุยเกาหลีด้วยตัวเอง ช่วงสงกรานต์ปีหน้า ติดต่อทีมงาน

ช่วงสงกรานต์จะจัดทริปไปเที่ยวเองกับเพื่อนๆ ปีที่แล้วไปฮ่องกง-มาเก๊า
ตกคนละ 16,000 บาท สนุกและประทับใจมาก เพราะเดินทางสะดวกมีข้อมูลเยอะ และคนท้องถิ่นสื่อสารภาษาอังกฤษพอเข้าใจ (เราเองก็ได้แค่งูๆ ปลาๆ...555)

ปีนี้ตั้งใจอยากไปเกาหลี ส่วนตัวเคยไปเมื่อ 2 ปีที่แล้วกับทัวร์ รู้สึกยังไม่จุใจ แต่พอกำหนดค่าใช้จ่ายคร่าวๆ ประมาณ 35,000 บาท (รวมค่าเครื่องบิน + ค่าที่พัก + ค่าเดินทาง + ค่าอาหาร...เราไม่เน้นกินเท่าไรอ่ะ)

เพื่อนก็โอดครวญว่าแพงเกินไป ราคานี้ไปกับทัวร์จะคุ้มกว่า ซึ่งเราก็ยอมรับ แต่มันเที่ยวไม่ได้ดั่งใจเราเท่าไร

พล่ามซะยาวเลย T^T
สรุปว่า...

1. การเดินทางไปยังสถานที่ท่องเที่ยวดังๆ นอกเมือง ต้องเดินทางหลายต่อ และไม่มีป้ายภาษาอังกฤษคอยอธิบายใช่ไหมค่ะ?

2. ค่าอาหารค่อนข้างแพง และไม่มีภาษาอังกฤษกำกับใช่ไหมค่ะ?

3. งบประมาณที่เราตั้งไว้ 35,000 บาท น่าจะพอเป็นไปได้ไหมค่ะ?
(ตั๋วเครื่องบินที่ดูไว้รับได้ที่ ประมาณ 20,000บาท, และเน้นนอน guest house ค่ะ)

ขอประเมินอุปสรรคให้ดีๆ ก่อน ว่าหากพอมีหวังจะไปกับเพื่อนสาว ร่วมอุดมการณ์แค่ 2 คน

ไม่ได้เก่งกาจอะไร ประสบการณ์เที่ยวเองก็แค่ครั้งเดียว ...มีแค่ใจล้วนๆ เลยอ่ะ

ขอคำแนะนำ และกำลังใจด้วยนะคะ ทู้กคนนนนน

จากคุณ : โมอิจังสาวข้างบ้าน
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 54 16:08:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com