Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review ตะลุยเดี่ยวเที่ยวตาด ปากเซ และดอนเด็ดแขวงจำปาสัก ลาวใต้ 4-7 ตุลาคม 2554 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีคับ ขอฝากเนื้อฝากตัวในห้อง Blue Planet บ้างนะครับ

ผมเป็นคนแนวสันโดษครับ ชอบเดินป่าและปีนเขา ผมและเพื่อนๆ เคยนัดไปเที่ยวลาวใต้กันสองสามครั้ง แต่พอใกล้เวลาไปก็เป็นอันต้องพับแผนเก็บไว้ก่อนทุกที ด้วยความอยากไป พอที่มหาวิทยาลัยสอบเสร็จ ชวนเพื่อนๆ แล้วไม่มีใครไป ผมก็จัดลุยเองเลย

ครั้งนี้เป็นการไปต่างประเทศคนเดียวครั้งแรก และไปหลายวัน ก่อนไปผมศึกษาจากเว็บของคุณ hotstia เว็บที่พักของเหล่า Backpacker รีวิวในห้อง Blue Planet และอื่นๆ อีกพอสมควรครับ ก็ได้ข้อมูลมาเยอะเหมือนกัน จึงวางแผนเดินทาง 3-4 วัน งบประมาณ 2,500-3000 บาท กะไว้คร่าวๆ ว่าไปลาวใต้ ดอนเด็ด วัดภู ปากซ่อง ไม่กำหนดเวลา ตามความสะดวกของหนทางและสภาพอากาศข้างหน้าครับ

ในทีสุด ทั้งหมดที่ผมได้ไปก็ได้แก่ ตาดผาส้วม ตาดฟาน ตาดเยือง ตาดถ้ำจำปี ตาดเซกะตาม คนแปดศอก วัดภู ดอนเด็ด และหลี่ผีครับ

แก้ไขเมื่อ 11 ต.ค. 54 01:38:14

จากคุณ : [H]awK [M]aN
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 54 00:28:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com