Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามของฝากระหว่างฮ่องกง กับสิงคโปร์ครับ ติดต่อทีมงาน

คือจะไปฮ่องกงเสร็จแล้วก็จะบินไปสิงคโปร์ต่อน่ะครับ
แล้วคราวนี้หาข้อมูลจากในนี้ ว่าของฝากแต่ละอย่างที่ไหนถูกกว่ากัน
ก็มีหลายข้อมูลน่ะครับ ว่าอันนี้ฮ่องกงถูกกว่า บางอย่างก็สิงคโปร์ถูกกว่า
แล้วข้อมูลที่ได้ก็ไม่รู้จะ update รึเปล่า ก็เลยมาตั้งกระทู้ถามข้อมูลสรุปอีกทีก่อนไปครับ

1. นาฬิกา Casio มีคนบอกว่า ซื้อที่สิงคโปร์ถูกกว่าฮ่องกงจริงรึเปล่าครับ
แล้วเห็นบอกว่า ที่ซื้อมาจะเขียนว่า Made in Thailand จริงเหรอครับ
แล้วซื้อที่สิงคโปร์ มีอยู่ 2 แหล่งที่ถูก คือ ตึก Bencoolen กับที่พวกลูกเรือชอบไปซื้อกันที่ Peninsula Plaza และในมุสตาฟา
อยากจะถามว่าที่ไหนถูกสุดแล้วครับตอนนี้
แต่มีคนบอกว่า มุสตาฟา จะมีแต่รุ่นเก่าๆ
แล้วถ้าผมอยากได้รุ่นใหม่ๆ ปี 2011 นี่ควรจะหาซื้อที่ไหนดีครับ
รุ่น GA-100, GA-110 และ GA-120 ครับ

แต่ซื้อที่ฮ่องกง เค้าบอกว่าให้ไปซื้อแถวถนนนาธาน แถวมงก๊ก ตึกที่เป็นรูปนาฬิกา หรือที่ SHOP G12, MIRROR TOWER, 61 MODY ROAD,
TsimShaTsui EAST,KowLooN. ชื่อร้าน G factory
เลยอยากถามว่า ไปซื้อที่ไหนดีครับ

2. อยากได้ Essence ของ SKII น่ะครับ มีคนบอกว่า ที่ฮ่องกงถูก แต่บางคนก็บอกว่า ใน Duty Free ที่สิงคโปร์ถูกกว่า ผมควรจะซื้อที่ไหนดีครับ

3. อยากได้น้ำหอมขวดเล็กๆ มาเป็นของฝากน่ะครับ เห็นใน DutyFree ขวดเล็กๆ (5ml.) ขายเป็น set ก็พันกว่าบาท แต่เคยไปซื้อที่ฮ่องกงมีขายหน้าร้านทั่วๆไป รู้สึกว่าจะถูกกว่า แต่จำราคาไม่ได้ แล้วก็ไม่รู้ว่าของจริงรึเปล่า
ถ้าเป็นพวกน้ำหอมขวดเล็กๆ ควรจะซื้อที่ไหนดีครับ

4. อยากได้หุ่นยนต์ Transformer มาฝากหลานน่ะครับ ควรจะซื้อที่ไหนดีครับ ฮ่องกง หรือสิงคโปร์ดีครับ แล้วย่านไหนดีครับ

5. อยากซื้อช็อคโกแล็ต Raffaello ควรจะซื้อที่ duty free หรือว่า ที่มุสตาฟา หรือว่าคาร์ฟูร์ตรงซันเทคดีครับ
ส่วน Royce ซื้อที่ Suntec หรือ ห้าง ION หรือ tagachimaya ชั้นใต้ดิน B2 ดีกว่ากันครับ

6. ไปฮ่องกงว่าจะไปซื้อเสื้อของ G2000 น่ะครับ ใครมี Code ลดราคาบ้างมั้ยครับ รบกวนขอหน่อยได้มั้ยครับ

คำถามอาจจะเยอะไปหน่อย แต่ขอความกรุณาด้วยนะครับ
ขอบคุณสำหรับทุกๆ ความเห็นนะครับ

จากคุณ : JO-Kung
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 54 11:01:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com