Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อย่าพึ่งเบื่อนะคะ ขอความช่วยเหลือด้วยค่าต้องไปสิงค์โปร์กระทันหันคนเดียวแถมเป็นการไปต่างประเทศครั้งแรกขอคำแนะนำด้วยค่่่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ นานๆจะเข้ามาห้องBlue อย่าพึ่งว่ากันนะคะว่าทำไมไม่ค้นจากกระทู้เก่าๆเอาเอง ขอชี้แจงก่อนคือที่ทำงานพึ่งแจ้งว่าต้องไปทำงานที่สิงค์โปร์วันที่23-27 ค่ะไปเย็นวันอาทิตย์กลับเย็นวันศุกร์ แล้ววันพฤหัสนี้จนถึงวันศุกร์ที่21 ก็ต้องไปทำงานที่ต่างจังหวัดไม่มี Internet ให้หาข้อมูลน่ะคะ(เล่นได้บ้างจากมือถือรุ่นก๊อกแก๊กๆ)แถมเป็นการไปต่างประเทศครั้งแรกอีก ไปคนเดียวด้วย ภาษาอังกฤษก็งูๆปลาๆ(ปลาซิวอีกตะหาก5555+)กังวลมากๆ เลยต้องมารบกวนทุกคนหน่อยค่ะ

รบกวนล่ะนะค้า เพื่อนๆสามารถอธิบายได้แบบละเอียดเท่าที่จะกรุณาเลยนะคะไม่ต้องกลัวว่าเราจะรู้แล้วเพราะเราไม่รู้อะไรเลย55555+
1.ขอคำแนะนำเรื่องที่เที่ยวตอนเย็นๆน่ะค่ะว่าที่ไหนดีเพราะเลิกงานเย็นๆแถมไปแค่จันทร์ถึงศุกร์ และวิธีไป ....ยังไม่ทราบว่าจะได้พักที่โรงแรมอะไรแต่บริษัทที่จะไปอยู่ที่
Jalan Bukit Merah
#10-14 E-centre
Singapore 159471

2.อยากขอคำแนะนำตั้งแต่ลงเครื่องเลยค่ะ(ถ้าจะกรุณาตั้งแต่ขึ้นเลยก้อได้นะคะ5555)ว่าต้องทำยังไงบ้างลงแล้วต้องเดินไปไหนทำอะไรตรงไหนบ้าง ไปการบินไทยค่ะถึงที่สิงค์โปร์ประมาณ5ทุ่ม อ้อแล้วคงนั่งtexiไปโรงแรมค่ะ
3.เรื่องของฝากค่ะว่าควรไปซื้ออะไร ที่ไหน ไปยังไง
4.สิ่งที่ควรรู้และควรระวัง
5.สำคัญมาก!!!! ของอร่อยค่ะ5555+ เป็นขากินค่ะ มีอะไรที่ต้องลองที่ไหนไปยังไง
6.สิ่งที่ควรเตรียมไปด้วย
7.ถ้ามีอะไรแนะนำเชิญเลยค่ะ เพราะไม่รู้ว่าควรถามอะไรบ้าง T T

ทางบริษัทยังไม่บอกว่าพักที่โรงแรมอะไร ถ้าเค้าแจ้งแล้วจะรีบบอกนะคะ แอบเกรงใจมากค่ะแต่เห็นเพื่อนบอกว่าห้องนี้เซียนสิงค์โปร์เยอะ ถ้าไม่อยากพิมพ์แปะลิ้งให้เข้าไปอ่านเองก็ได้นะคะ อย่ารำคาญกันนะคะ ใจจริงก็อยากหาข้อมูลเองไม่อยากใช้ทางลัดแต่ทกสิ่งอย่างไม่ค่อยอำนวย  ยังไงก็ขอขอบคุณทุกคนล่วงหน้านะคะ ถ้าgiftพอจะแจกgiftให้ทุกคนที่ช่วยเลยค่า

จากคุณ : THE SUMMER HEAVEN
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 54 20:11:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com