Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเกี่ยวกับการขอ VISA ญี่ปุ่น ติดต่อทีมงาน

สอบถามหน่อยครับผม คือตั้งใจจะไปเที่ยวญี่ปุ่นคนเดียวในช่วงต้นธันวาคมนี้ ไปแบบไม่ง้อทัวร์เพราะอยากลองดู ไม่เคยไปญี่ปุ่นและไม่เคยไปต่างประเทศคนเดียว อายุอานามก็ไม่น้อยละ แถมยังภาษาไม่ดีอีก แต่ก็คิดแล้วว่ายังไงก็ต้องเอาตัวรอดให้ได้ ทีนี้ ได้อ่านข้อมูลดูหลาย ๆ กระทู้ เห็นว่าหากไปญี่ปุ่นครั้งแรก การขอ VISA จะค่อนข้างยากพอควร เลยเกิดคำถามว่า กรณีของผมนั้น

1. ต้องจองโรงแรมก่อนเพื่อเอาหลักฐานไปยื่นขอ VISA มั้ยครับ.
      2. ต้องทำแผนการเที่ยว แนบไปกับการขอ VISA มั้ยครับ.

คือผมลาหยุดได้ประมาณ 8-9 วัน ตั้งใจว่าจะไปโตเกียวที่เดียวก่อน เพราะยังไม่อยากย้ายที่พักบ่อย ๆ ขอคำแนะนำเพื่อน ๆ ในนี้ด้วยครับผม

จากคุณ : หล่อน้อย แต่น่ารัก
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 54 14:43:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com