Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review: New Zealand จากเกาะเหนือ สู่ เกาะใต้ ติดต่อทีมงาน

หวัดดีค่ะ
หลังจาก review เรื่อง Russia เมื่อสองเดือนก่อน เรามีความคิดอยากทำ review New Zealand ขึ้นมา หลังจากกลับมาได้ปีกว่าและเห็นว่าช่วงนี้นักท่องเที่ยวจะไปนิวกันเยอะ เราเห็นว่าเราเคยไปอยู่ที่นั่นใช้เวลาปิดเทอมแล้วก็เสาร์อาทิตย์ไปเที่ี่ยว เราเดินทางโดยใช้รถ bus ชื่อ Naked Bus ทั้งหมด ซึ่งถูกกว่า intercity มากมาย มีการเดินทางทางอากาศ โดยการบินไประหว่างเกาะบ้าง โดยใช้สายการบิน Virgin Blue และ Jet Star ค่ะ โปรออกบ่อยมาก บางที christchurch ไป auckland ก็ 59-79NZD ค่ะ ซึ่งอาจจะมีข้อมูลเป็นประโยชน์บ้างสำหรับคนเดินทางแบบไม่เช่ารถ (ซึ่งเราคิดว่าน้อยมากเลยอ่ะ)

เราคิดว่า review คราวนี้อาจจะ เสนอในบางส่วนที่นักท่องเที่ยวส่วนมากที่เช่ารถไปอาจจะมีโอกาสสัมผัสน้อย ยังไงแนะนำกันมาได้นะคะ ถ้าที่ท่องเที่ยวผิดยังไงก็ขออภัยด้วยเพราะว่า เราเริ่มเบลอๆจำไม่ได้แระคะ แหะๆ

เราไม่ได้ไปทุกเมือง และบางเมืองกล้องก็เสีย เลยไม่ได้บันทึกรูปไว้ เราไม่ได้ไป fox glacier กับ invercagil อ่ะคะ ส่วน nelson เราก็ชอบค่ะ มี mussel boy ที่มีหอยแมงภู่ตัวเบิ้มๆ แต่ไม่มีกล้อง เราไม่ ลงรายละเอียด Blenheim, picton, และ greymouth เพราะว่า ไปแล้วมันไม่มีอะไรจะเม้นอ่ะคะ และ   เราจะ review ตามนี้ค่ะ ค่อยๆรีวิวค่ะ

North Island: Bay of Island, Auckland, Rotorua, Taupo, and Wellington

South Island: Kaikoura, Christchurch, Timaru, Farlie-Takepo, oamaru, dunedin, queentown

จากคุณ : panini.poon
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 54 21:26:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com