Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[ สอบถามที่พักสิงคโปร์ระหว่าง Marrison Bencoolen, Fragrance Bugis, Hotel 81 Bencoolen, IBIS Bencoolen ค่ะ ]] ติดต่อทีมงาน

มีคนแนะนำว่าพักแถว Orchard จะดีสุด
เพราะสามารถเดินไปช้อปปิ้งได้ตลอดเวลา
แต่ลอง search ที่พักแถวนั้นแล้วราคาสูงกว่างบที่ตั้งไว้
ก็เลยเลือกเขยิบออกมาหน่อย เป็นแถว Bugis (รึเปล่า)
ก็เลยมาเจอ 4 ที่นี้ ได้แก่

1. Marrison Bencoolen: ไม่เห็นคน review เท่าไหร่ แต่ราคาประมาณ 2700-2900 ดูรูปใน agoda แล้วค่อนข้างดีอยู่อ่ะค่ะ
2. Fragrance Bugis: อันนี้คน review เยอะ สำหรับ Fragrance ราคาใน expedia JP ประมาณ 2700
3. Hotel 81 Bencoolen: อันนี้ดูจาก agoda แล้วเหมือนจะโทรมที่สุด ราคา expedia JP ประมาณ 2300
4. ibis Bencoolen: อันนี้เกินงบไปหน่อย แต่น่าจะดูดีสุด expedia JP ประมาณ 3300

เลยอยากสอบถามว่า พี่ ๆ ผู้เชี่ยวชาญแนะนำอันไหนดีคะ
4 ที่นี้มาจากเงื่อนไขที่ว่า..

1. ราคาไม่เกิน 3000 (มี ibis อันนึงที่เกินมาหน่อย)
2. ขอเรื่องห้องน้ำไม่เอาเป็นห้องน้ำรวมอ่ะค่ะ
3. เดินไป Orchard ได้
4. เดินจาก MRT ไม่ไกลมาก
5. เป็นบริเวณที่ไม่อันตรายสำหรับผู้หญิง 2 คนที่ออก ตปท. ครั้งแรกในชีวิตค่ะ

ถ้ามีใกล้ ๆ 4 แห่งนี้แล้วราคาถูกกว่าแนะนำมาก็ยินดีนะคะ ^^
ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นล่วงหน้าเลยค่า >o<

จากคุณ : Le Petite Fille ~
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 54 14:43:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com