Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** ช่วย review trip สิงคโปร์ ให้ด้วยค่ะ ยังมีแอบงงอยู่ค่ะ *** ติดต่อทีมงาน

มีโอกาสไปเที่ยวสิงคโปร์ค่ะ เดินทางไปวันศุกร์ที่ 21 (ถึงโน่น 4 โมงกว่า) กลับวันอาทิตย์ที่ 23 (1 ทุ่ม) ค่ะ ^ ^

ตั๋วทั้งหลาย เราซื้อล่วงหน้าไว้หมดแล้วค่ะ (เพื่อการประหยัดเวลา เพราะเวลาค่อนข้างจำกัดค่ะ)

Trip นี้ไม่เน้น Shop ค่ะ เน้นเที่ยว และกินค่ะ  

(เรายังไม่ได้ใส่เมนูปูซอสพริกไว้ในนี้เลยค่ะ ไม่รู้ว่าราคาโหดมากไหม ช่วยแนะนำด้วยค่ะ)

เราลองหาข้อมูลมาแล้ว + พกหนังสือคู่มือสิงคโปร์เล่มสีฟ้าไปด้วย 1 เล่ม
แต่ก็ยังมีติดขัดอยู่บ้าง รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

วันแรก ศุกร์ที่ 21 ต.ค.

16:10   ถึงสนามบิน Changi ผ่านด่าน ต.ม. สิงคโปร์ แวะหยิบแผนที่ฟรี ที่ Singapore Visitors Centres
อยู่ที่ Arrival halls ของ Terminals และ and 2 (เปิด 6 โมงเช้าถึงเที่ยงคืน)

17:30   ซื้อ EZ-Link ที่ MRT, แล้วเดินทางไปโรงแรม ที่ Fragrance Hotel Ruby เข้า Check-in และเก็บของ

Terminal 1 --> Terminal 2 --> CG2 – Chang i Airport --> EW4 – Tahan  Merah --> EW9 – Aljunied Exit B

ต่อ Bus สาย 62/63/80/100/158 พอเลี้ยวขวา แล้วกดกริ่ง ลงป้ายแรก (โรงแรมอยู่ LOR 20 ค่ะ)

18:00   ออกจากโรงแรมมาแถวๆ มารีน่าเบย์
(มายังไง ???)  จากที่เราอยู่ สามารถเดินมา MRT ได้เลยไหมคะ หรือต้องนั่งรถ Bus ออกมาก่อนทุกครั้ง ???

…???… น. ขึ้น Singapore Flyer (ซื้อตั๋วล่วงหน้าไว้แล้ว)

แล้วเดินเที่ยว.........???......... เห็นว่าแถวนี้สวยมาก เราเดินไปเรื่อยๆ เลยได้ใช่ไหมคะ
มีอะไรต้องระวังไหม แถวนี้มีอะไรแนะนำให้กินไหมคะ ^ ^

หลังจากเดินแถวๆ นี้แล้ว ไปไหนต่อดีคะ (หรือแค่เดินรอบๆ ก็หมดเวลาคืนนี้แล้ว...)

…???… น. เดินทางกลับโรงแรม

จากคุณ : ลูกเต่าน้อย
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 54 03:29:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com