Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนตรวจทริป สิงคโปร์ 3 วันด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องมาจากได้โปรหางแดงมาข้ามปีแล้วเก็บข้อมูลมาเรื่อย แต่ก็คนไม่เคยไปยังไงก็ยังไม่ชัวร์กับตารางที่ลองๆ จัดมาน่ะค่ะ เลยอยากจะขอรบกวนช่วยตรวจให้หน่อยนะคะ  มีอะไรแนะนำได้เต็มที่ ยินดีรับฟังเลยค่ะ  แล้วก็มีคำถามอีก 2 ข้อค่ะ

1.วันแรก มันแน่นไปหน่อยมั้ยคะ หรือควรย้ายโปรแกรมดู Merlion ไปไว้วันสุดท้าย แล้วเที่ยววัดพระเขี้ยวแก้วไปเลยจะได้ไม่ย้อนไปย้อนมา

2.กินปูที่ร้าน Jumbo ไกลจาก Singapore flyer และ suntec city มากมั้ยคะ เหมาะจะกินวันแรกระหว่างโปรแกรม Singapore flyer และ suntec city มั้ย

Day Time Schedule

วันแรก 16.00 Check in โรงแรม Fragance Sapphire
17.30 ดู Merlion, รูปปั้นคนแห่งแม่น้ำ
19.15 รอดู Spectacular Nightly Show (แสดงน้ำพุ/เลเซอร์ /พลุ) ของ Marina Bay Sand รอบ 20.00
20.15 เดินไป Fountain of Wealth : ดูการแสดงเลเซอร์รอบ 20.30
20.45 ไปร้าน Jumbo seafood
22.00 ไปห้างมุสตาฟาซื้อของ (ถ้ายังไหวนะ ไม่ไหวไปเดินวันสุดท้ายก่อนสนามบิน)
23.00 กลับโรงแรมนอนพักผ่อน

วันที่ 2 6.30 ตื่นนอน อาบน้ำ
7.00 เดินไปสถานี Gaylang /Pagoda Street เดินชมทางมาเรื่อย ๆ แวะ Sri Mariamman Temple / แวะ Buddha Tooth Relic Temple
8.30 กินอาหารเช้าที่ Maxwell Food Center
9.15-16.15 ไป Universal Studio Singapore
17.00 ออกจาก Universal /ชม Merlion ตัวพ่อ และ Merlion Walk
18.00 กินข้าวเย็นแถวๆที่ Song of the sea
19.00 ดูการแสดง Song of the sea
20.15 กลับไป USS เพื่อดู Crane dance ตอน 21.00 น.
21.30 กลับโรงแรมนอนพักผ่อน

วันที่ 3 8.00 ตื่นนอน อาบน้ำ
9.00 Check out แบกกระเป๋าไปด้วย
9.30 ไป suntec city กินข้าวเช้าที่ Fountain Food Terrace / ไปสถานี orchard
10.00 เที่ยว Duck tour/ เที่ยวถนน orchard
12.00 เดินทางไป Changi Airport
12.30 Check in รอด้านในระหว่างนั้น ชอปปิ้ง Duty free ต่อได้
15.00 ขึ้นเครื่องกลับประเทศไทย

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ ค่ะ

จากคุณ : แม่หมูกับลูกหมู
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 54 20:39:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com