Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเซียน ฮานอย ตรวจทริปให้หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

บินกับโปร 0 บาทของหางแดงครับ พักที่ Charming Hotel เดินทางกัน 4 คนครับ

วันแรก

08.40
ถึงสนามบินนอยไบ รอคนขับรถจากโรงแรมมารับ
10.00
เช็คอินโรงแรม Charming Hotel
12.00
ออกจากโรงแรมหาของกินของเวียดนามแถวๆริมทะเลสาบคืนดาบ Hoan Kiam Lake
14.00
ไปเที่ยววัด Ngoc Son สะพานแดง วิหารกลางน้ำ ข้ามถนนอีกฝั่งของทะเลสาบ อนุสาวรีย์ LY THAI TO
16.00
นั่งสามล้อชมเมือง ข้าวมือเย็น
18.00
ชมหุ่นกระบอกเชิดกลางน้ำ Puppetry Theater 80,000 vnd

วันที่สอง

08.00
สุสานโฮจิมินห์ (Ho Chi Minh’ s Mausoleum) พิพิธภัณฑ์โฮจิมินห์ (Ho Chi Minh Museum) เจดีย์เสาเดียว ค่าเข้าชม 30,000 vnd
10.00
วัด Tran Quoc  ทะเลสาบตะวันตก West lake
13.00
Army Museum Flag Tower ค่าเข้าชม 40,000 vnd + กล้อง 20,000 vnd  
14.00
Art Museum ค่าเข้าชม 40,000 vnd
15.00
วิหารวรรณกรรม (Temple of the literature) ค่าเข้าชม 20,000 vnd

คำถามมีดังนี้นะครับ
1. ค่ารถที่ให้มารับที่สนามบินไปยังโรงแรม ไม่ทราบว่าเค้าคิดกันเท่าไหร่ครับ จะได้ติดต่อกับทางโรงแรมและต่อรองราคากันอีกที เพราะพัก 2 คืน เค้าไม่มีรถมารับฟรี
2. ค่านั่งสามล้อชมเมือง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
3. มีอาหารที่ไม่ควรพลาด และร้านอาหารที่ไม่ควรพลาด แนะนำมั้ยครับ ที่ต้องทานให้ได้คือ เฝอ แต่มีจุดไหนมั้ยครับที่อร่อยๆ
4. หุ่นกระบอกเชิด เค้ามีรอบการแสดงกี่โมงบ้างครับ
5. โปรแกรมทั้งสองวัน ควรเพิ่มเติม หรือสลับเวลาอะไรบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อย
6. การเดินทางในวันที่ 2 ถ้าผมซื้อเป็น day tour จะสะดวกกว่ามั้ยครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ เพราะไปกัน 4 คน พาคุณพ่อ คุณแม่ และก็น้องสาวไปด้วย หรือว่าใช้ Taxi ไปแต่ละจุดเอา

จากคุณ : bodyseries
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 54 17:05:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com