Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ฮ่องกง] ถามค่ะ ผู้หญิงอยากไปเที่ยวคนเดียว ติดต่อทีมงาน

หัวข้อคือ ผู้หญิงเดินทางคนเดียวไปฮ่องกงประมาณต้นเดือนมีนา ปีหน้า

ขอถามคำถามเบื้องต้นก่อนเลยนะคะ

1. ควรจะซื้อตั๋วเครื่องบินตอนไหนถึงจะกำลังดีคะ

2. จองที่พักด้วยคะ ประมาณไหนดีคะ / ช่วงนั้นราคาห้องปกติหรือแพงกว่าปกติ

3. ปกติจะมีโปรสำหรับช่วงนั้นของสายการบินไหนที่น่าสนใจบ้างไหมคะ

4. ที่พักสนใจพักพวก Hostel ค่ะเพื่อความประหยัด (แต่ก็คิดว่าประมาณ 300HK/คืน) แนะนำย่านที่ควรไปพักด้วยค่ะ ที่ผู้หญิงกลับเข้าที่พัก 4 - 5 ทุ่มแบบสบายใจๆได้มีไหมคะ (อ่านๆมากลัวพี่มืดค่ะ)

5. MRT รถเมย์ และรถราง ทราบเวลาให้บริการไหมคะว่า ตั้งแต่เวลาไหนถึงเวลาไหน

6. อากาศฮ่องกงช่วงนั้น ที่ดูมาคือเย็นกำลังดี ใช่ไหมคะ แต่อยากทราบว่าจะมีฝนไหม หรือพายุอะไรไหมคะ

7. ช่วงนั้นฮ่องกงมีเทศกาลอะไรมั่งไหมคะ ของบนเเกาะราคาปกติหรือแพงกว่าปกติ (แล้วปกติเขาเซลช่สงไหนคะ)

ตอนนี้นึกออกแค่นี้ค่ะ เรื่องสถานที่เที่ยวคิดไว้แล้วแต่ยังไม่ได้วางแผนว่าจะจัดอะไรยังไง เพราะเน้นช๊อปมากกว่าเที่ยวค่ะ ^^

จากคุณ : น.ส.แสงแก้ว
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 54 10:20:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com