Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หนึ่งเดือนในนากาโน (Nagano;Japan) ตอน 1 : Sakaki My Place ติดต่อทีมงาน

นี่เป็นรีวิวท่องเที่ยวครั้งแรกที่นี่ของผม ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ

พอดีผมได้มีโอกาสไปฝึกงานที่จังหวัดนากาโน (Nagano) ประเทศญี่ปุ่น ประมาณหนึ่งเดือน ได้ไปเที่ยวหลายๆที่ในจังหวัดนี้  จันทร์ถึงศุกร์ก็ทำงานกันจริงจัง วันหยุดก็เที่ยวกันสุดๆ วันเสาร์ทางบริษัทจะพาเที่ยวครับ แต่วันอาทิตย์ผมก็ออกเที่ยวเองอะไรเองคนเดียว (ชวนเพื่อนที่มาด้วยกันไป ก็ไม่มีคนไปบอกว่าเหนื่อยอยากนอนพัก) ภาษาญี่ปุ่นก็งูๆปลาๆ แต่ก็สนุกสุดๆครับ

จังหวัดนากาโน (Nagano Prefecture) อยู่ห่างจากโตเกียวไปทางทิศตะวันตกเฉียงเหนือประมาณ 200 กิโลเมตร จังหวัดนี้ได้ชื่อว่าเป็นหลังคาของญี่ปุ่น Roof of Japan เพราะเป็นที่ราบสูงล้อมรอบไปด้วยป่าเขา เคยเป็นสถานที่จัดการแข่งขันโอลิมปิกฤดูหนาวปี 1998

ปล.รูปถ่ายจากกล้องน้องไอนะครับ อาจจะไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

จากคุณ : Shinning_BoyZ
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 54 12:49:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com