Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยตรวจทริปสิงคโปร์ให้หน่อยนะคะ ติดต่อทีมงาน

วันแรก
ถึงสิงคโปร์ตอน 20.20 น.  ไม่ทราบว่าใช้เวลาในการรับกระเป๋า แล้วเดินทางไป Terminal 2 นานมั้ยคะ พักที่ V Lavender  Hotel จะถึงแรงแรมค่ำไหม พอจะออกไปเดินเล่นที่ไหนได้บ้างคะ

วันที่สอง
เช้า – ยังว่างอยู่  (แต่คิดว่าอยากเที่ยวแถวบูกิสค่ะ บูกิสมีอะไรน่าสนใจบ้างคะ)
13.00 น.   ไป Marina Bay Sands แต่ไม่ขึ้นไปดาดฟ้าตึกค่ะ อยากไปเล่นคาสิโน เสียที่มาเก๊าไปเยอะ เผื่อจะได้คืนที่นี่ 555
15.00 น.   ไป  Suntec  (น้ำพุจะเปิดกี่โมงบ้างคะ) + โรงละคร Esplanade + Merlion + Singapore Flyer (อยากไปดูตึกไฟสีสวย ๆ แบบพลบค่ำ ดีมั้ยคะ)
ค่ำ – ยังว่างอยู่ ไม่รู้ไปไหนค่ะ

วันที่สาม
ทั้งวัน – จะไป USS ค่ะ แล้วเดินเที่ยวแถว ๆ Sentosa
18.00 น.   ไปมุสตาฟาค่ะ

วันที่สี่
เช้า – Chinatown ไปวัดพระเขี้ยวแก้ว + วัดเจ้าแม่กวนอิม + เดินเล่นซื้อของ
บ่าย – Orchard (ต้องลงสถานี Dhoby Ghaut หรือ Orchard คะ)
17.00 น. หาข้าวกิน + กลับมาเอากระเป๋าที่โรงแรม
18.00 น. ไปสนามบิน เครื่องออก 20.50 น. (ไป 18.00 ช้าไปไหมคะ)

ป.ล.1  Marina Bay Sands นี่เราสามารถเดินไปเองจาก Suntec ได้มั้ยคะ
ป.ล.2  อยากกินสเต๊ะด้วยค่ะ ที่ไหนอร่อยคะ

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ  ขอบคุณมากค่ะ ไปสิงคโปร์ครั้งแรก อ่านแล้วอ่านอีก กลัวหลง แหะ ๆ

แก้ไขเมื่อ 21 ต.ค. 54 16:44:22

จากคุณ : AunAun_LoneLy
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 54 16:33:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com