Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอคำแนะนำโปรแกรมภูทับเบิก2วัน2คืนครับ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นขออนุญาตออกตัวก่อนเลยครับว่าไม่เคยไปเที่ยวเพชรบูรณ์มาก่อนเลย แต่อยากไปมานานแล้ว พอดีคุยกันเล่นๆกับพี่ในบริษัทและมีแนวร่วมสนใจ (แต่ติดปัญหาคือ อยู่แผนกเดียวกันคงลางานหลายๆคนในแผนกไม่เหมาะ เลยต้องไปวันเสาร์-อาทิตย์ครับ)

จขกท.เลยวางแผนว่าอาจจะออกจากกทม.เย็นวันศุกร์เลย หรือไม่ก็ออกดึกๆแล้วไปถึงตอนเช้ามืดวันเสาร์ อย่างน้อยก็ได้สูดอากาศเย็นๆตอนเช้าสัก 2 วัน :P

หลักๆตั้งใจไปภูทับเบิก กางเต็นท์ และเที่ยวสถานที่ที่ไม่ไกลมาก (สมาชิกในแผนกหลายๆคนอยากไปน้ำหนาวด้วย แต่ผมคิดว่าอย่างน้อยควรจะ 3 วัน 2 คืน ไม่งั้นมันจะรีบมากๆและไม่ได้เที่ยวอย่างสบายใจ เลยเห็นว่าไม่เหมาะ)

โปรแกรมที่คิดไว้จะประมาณนี้ครับ
- ออกจากกทม. กลางคืนวันศุกร์ที่ 11/11/11 กลับ เย็นวันอาทิตย์ 13/11/11 ครับ
- ตามแผนคิดว่าจะไปถึงตอนเช้าที่เขาค้อและเที่ยวต่อแถวๆนั้น พอบ่ายๆก็ไปที่ภูทับเบิกเพื่อกางเต็นท์และค้างคืนครับ

อยากรบกวนเพื่อนๆเรื่องแผนการเดินทางและแวะพักเล็กน้อยครับ
a) ถ้าออกดึกๆมันจะเหมาะไหม หรือ ควรออกเย็นๆแล้วหาที่พักที่เพชรบูรณ์ดีครับ
b) พอดีห่วงเรื่องเวลามากกว่าครับ เพราะเดี๋ยวไม่สัมพันธ์กันแล้ว สมาชิกที่ไปด้วยจะเหนื่อยเกินไป (เรื่องขับรถไม่มีปัญหาครับ มีมือสลับ 3 คนไว้ใจได้) อยากรบกวนเรื่องเส้นทาง+จุดพักเที่ยวระหว่างทางครับผม
c) ถามเผื่อนะครับ ถ้ามีเวลาเพียง 2 วัน 2 คืนแบบนี้แต่จะไปน้ำหนาวแทนไปทับเบิก (เข้าใจว่าไกลกว่าเดิมระดับหนึ่ง) จะพอไหวไหมครับ (พอดีมีเพื่อนเขาแนะนำที่พักที่อุทยานให้ ทางสมาชิกร่วมทริปก็สนใจ ซึ่งผมเกรงว่าจะไกลเกินครับแต่อยากตามใจในแผนก)

ขอบคุณทุกๆคห.ล่วงหน้าครับผม

จากคุณ : dE'LaCruz
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 54 22:29:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com