Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[มือใหม่หัด Review] Peter Pan resort เกาะกูด จ.ตราด 22-24 ต.ค. 54 ติดต่อทีมงาน

นี่จะเป็นreview อีกครั้ง หวังว่าจะทำสำเร็จ เนื่องจากเคยพยายามจะทำหลายรอบ แต่โพสต์รูปไม่ขึ้น ในจังหวัดอื่นๆที่เคยไปมาค่ะ

ทริปนี้ จขกท ไปเกาะกูดระหว่าง 22-24 ต.ค. 54 ไปกันสามคน โดยรถยนต์ส่วนตัวค่ะ ก็เห็นreview ในPantipนี่แหละค่ะ เลยเลือกไปที่นี่

โดยสรุป ขึ้นเรือที่แหลมศอก ท่าสิริไวทย์ มีเรือ speed boat จาก Peter pan resortมารับตอน 11.45 น. ใครไม่มีรถส่วนตัวก็สามารถติดต่อให้รถของรีสอร์ทไปรับที่ขนส่งได้ค่ะ

ตอนแรกจองล่วงหน้าได้แพคเกจห้องพักราคา 5400 ได้ส่วนลดจากเว็บท่องเที่ยวเหลือ 5200 บาท
แต่พอไปถึง ห้องCrab1ว่าง ซึ่งเป็นห้องที่ด้านหลังมีระเบียงยื่นลงคลอง ห้องกว้างกว่า มีอุปกรณ์อำนวยความสะดวกพร้อม และได้ส่วนลดพิเศษจ่ายเพิ่มเพียง 1500 บาท(ปกติต้องจ่ายเพิ่มส่วนต่าง2,500 บาท) เนื่องจากเจ้าของเดิมยกเลิกไปเพราะสถานการณ์น้ำท่วมค่ะ

รวมทริปนี้ซื้อแพคเกจในราคา6,700 บาทถ้วนค่ะ กับเวลา 3วัน 2 คืน
แพคเกจนี้รวมค่าอาหารเช้า กลางวัน เย็น รวม 6 มื้อ และมีอาหารว่างอีก 3 มื้อ

กิจกรรมวันแรก--นั่งเรือไปน้ำตกคลองเจ้า/กิจกรรมตามอัธยาศัย จขกท ก็ไปพายเรือคายักกะเล่นน้ำค่ะ มื้อเย็นเป็นบุฟเฟ่อาหารทะเลเติมไม่อั้น/มีโชว์ควงกระบองไฟช่วงค่ำ

กิจกรรมวันที่สอง--ดำน้ำตั้งแต่ 9.00-12.00 น.ที่นี่น้ำทะเลใสมากๆมีฝูงหลายชนิด ปะการังก็สวยค่ะ/ กลับมากินข้าวกลางวันที่รีสอร์ท/พักผ่อนตามอัธยาศัย ซึ่ง จขกท ก็อาศัยเวลานี้ไปเที่ยวชมTinker Bell Resortและ Captain Hook Resort แล้วได้ไปกินอาหารว่างที่Captain Hook Resortด้วยแหละ หุหุ ^^/มื้อเย็นก็เป็นบุฟเฟ่หมู ทะเล ย่างเกาหลี และปูๆๆ ปลาราดพริำกๆๆๆ บลาๆๆ เติมได้ไม่อั้นอีก

วันทีสามหลังทานอาหารเช้าเสร็จ ก็เดินทางกลับ โดยมีspeed boat ออกตอน 9.30 น.แล้วก็มีสตาฟทุกคนมายืนส่งทีท่าเรือ อบอุ่นมากๆๆ

ประทับใจที่สุดคือการบริการที่ดีมากกกกกก ประทับเจ้าหน้าที่ อาหารก็อร่อยด้วยค่ะ บรรยากาศก็ดี
เด๋วนำภาพมาให้ชมค่ะ ^^

ป.ล. ก่อนหน้านี้ จขกท มีปัญหาลงรูปไม่ได้เลยค่ะ ต้องขอโทษด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 25 ต.ค. 54 23:40:44

แก้ไขเมื่อ 24 ต.ค. 54 22:47:16

จากคุณ : สายลมกับต้นสน
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 54 22:41:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com