Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>> Lonely BKK >> กรุงเทพมหานครที่ยิ่งใหญ่ ในวันที่ไร้ผู้คน << ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ กลับมาพบกับอ๊อฟอีกครั้งนะครับ ตอนนี้ คงไม่มีอะไรที่ทุกคนให้ความสำคัญไปกว่าเรื่องน้ำท่วมนะครับ อ๊อฟก็รอลุ้นอยู่ว่า น้ำจะเข้ามา กรุงเทพ เมื่อไหร่ ท่วมแล้วเราจะใช้ชีวิตยังไง แล้ว มันจะท่วมนานมั้ย อันนี้ก็ไม่มีใครรู้นะครับ….

จากปัญหาอุทกภัยที่เกิดขึ้น ทำให้เราได้เห็นความจริงหลายๆอย่างในสังคมบ้านเรา ได้เห็นทั้งคนเห็นแก่ตัว คนมีน้ำใจ คนที่เป็นผู้ให้ คนที่เป็นผู้รับ และหลายๆสิ่งรอบตัวที่เปลี่ยนไป พอดีวันนี้ อ๊อฟไปเจอ กระทู้แนะนำในเว็บพันทิพย์เข้า เลยอยากจะนำเสนอผ่านบทเพลงเป็นคลิปวีดีโอสั้นๆ ให้เพื่อนได้ดูกันนะครับ ว่าในยามวิกฤติ นั้น กรุงเทพมหานคร ของเรา จะเป็นอย่างไร…ต้องขอขอบคุณและให้เครดิต รูปภาพ ของคุณ MM (ongchai_maewmong) จากเว็บพันทิพย์ด้วยนะครับ….สุดท้ายนี้ ผมหวังว่า ทุกคนจะผ่านวิกฤติครั้งนี้ไปด้วยกันนะครับ ยังไงตอนนี้ ใครช่วยอะไรได้ก็ขอให้ช่วยกันนะครับ…

จากคุณ : winnerboyz
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 54 21:38:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com