Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] รีวิว ทริปกระบี่ - พีพี "แบบประหยัด" หนีน้ำกรุงเทพ มาเจอน้ำใส ไร้ฝน ที่ทะเลอันดามัน PART 1 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีเพื่อนๆชาว BluePlanet ทุกคนนะครับ วันนี้ผมจะพาไปทัวร์จังหวัดที่ได้ขึ้นชื่อว่าเป็นอีกหนึ่ง "ทะเลสวย ไม่แพ้ที่ใดในโลก"

ซึ่งก็คือ "กระบี่" นั่นเอง การเดินทางในทริปนี้เตรียมตัวล่วงหน้าตั้งแต่เดือนกันยายน ถือว่ากระทันหันพอสมควร

เป็นทริป 5 วัน 4 คืน  แต่ว่าได้อยู่เต็มๆวันแค่ 3 วัน  โดยไปตั้งแต่วันที่ 21-25 ต.ค. ครับ  เป็นช่วงท้าย Low Season ของกระบี่ แล้ว

หลังจากนี้ราคาที่พัก หรือทัวร์เกาะต่างๆ ก็จะทยอยกันขึ้นแบบ โหดร้ายทีเดียว T^T..

สำหรับตอนแรกของรีวิว เราจะเริ่มตั้งแต่การเดินทางออกจากกรุงเทพ ไปจนถึงกระบี่ และทริปดำน้ำ 4 เกาะ

ตอนท้ายรีวิว ผมจะมาสรุปค่าใช้จ่ายให้ดูอีกที เพื่อเป็นแนวทางสำหรับคนที่อยากจะไปบ้างนะครับ

เอาล่ะครับต้องขอบอกว่าจริงๆแล้วรีวิวนี้ทำขึ้น โดยใช้เวลาไม่นาน เพิ่งกลับมาถึงกรุงเทพวันนี้

แล้วก็ย่อรูปและลงเลย ยังไม่ได้ตกแต่งหรือใส่ลายเซ็นอะไรทั้งนั้น และเป็นรีวิวแรกของผมในห้อง Blue นี้ด้วย

** ถึงรูปจะไม่ได้สวยอะไรมาก แต่สำหรับคนที่จะเอารูปไปใช้ เชิญได้เลยครับ ^_^ แต่ให้เครดิตกันนิดนึง **

พร้อมแล้วบินกันเล้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !!!..  ยะฮู้วววว

จากคุณ : ทำงาน 10 โมงเช้า เข้านอน ตี 5
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 54 23:42:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com