Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ C R ] ### ต่อจากกระทู้แรก เชียงใหม่ ปาย เชียงราย รีวิวครั้งแรกครับ ###{แตกประเด็นจาก E11247745} ติดต่อทีมงาน

ออกจากเมืองปาย กลับมาเส้นทางเดิม ถึงแยกแม่มาลัยขับตรงขึ้นไปมุ่งหน้าดอยอ่างขาง โดยในตอนแรกตั้งใจจะขึ้นอ่างขางทางบ้านอรุโณทัย เลี้ยวซ้ายเข้าไปแล้ว แต่ได้สอบถามไปยังคุณ khamsai55 (คนที่ตั้งกระทู้ เช้านี้ที่อ่างขาง)  เกี่ยวกับร้านอาหาร ปรากฎว่าคุณ khamsai55 แนะนำว่าให้ไปขึ้นทางไชยปราการจะดีกว่าเพราะทางบ้านอรุโณทัย หมอกลงจัดมาก

โดยส่วนตัวเท่าที่อ่านข้อมูลจากเพื่อน ๆ ก็กังวลว่าจะไหวหรือเปล่ากับทางขึ้นทางไชยปราการเพราะได้ยินกิตติศัพท์ว่าเอาเรื่องอยู่ แต่เมื่อทางคุณ khamsai55 แนะนำมาก็เลยต้องเลี้ยวหัวรถกลับไปขึ้นทางไชยปราการ หรือทาง อ.ฝาง แทนครับ

ช่วง 10 กว่ากิโลเมตรที่เป็นทางขึ้นเขา เจอฝนตกปรอย ๆ ตลอดทาง แต่ก็นั่นล่ะครับ ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว ก็เลยขับขึ้นไปตามคำแนะนำ ขอบอกว่าขึ้นทางนี้ไม่ยากครับ ถ้าไม่ตกใจ สำหรับคนที่ไม่ชำนาญทางอย่างผมเพราะไม่เคยขึ้นไปเลย แต่ประสบการณ์ขับรถเยอะอยู่ ขึ้นได้สบาย ๆ ด้วยแจ๊สครับ แต่ต้องมีขับรถแข็งนะครับ คุณผู้หญิงที่ตกใจง่ายไม่แนะนำครับ ยิ่งถ้าเป็นช่วงมีรถขึ้นลงเยอะ ๆ คงจะลำบากน่าดูครับ

ขอขอบคุณ คุณ khamsai55 มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

แก้ไขเมื่อ 27 ต.ค. 54 11:08:08

จากคุณ : red_devil
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 54 15:13:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com