Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีโอกาสได้ไปเที่ยวเกาหลีมาครับ เลยเอารูปมาฝาก ติดต่อทีมงาน

ไปมาเมื่อวันที่ 20-24 ตุลาคม ที่ผ่านมาครับ เลยเอารูปมาฝาก ครับ

ก่อนอื่นมาอัพเดตเรื่องอากาศกันครับ ตอนนี้อากาศกำลังย็นสบายพอดีๆ ใส่เสื้อกันหนาวบางๆ ตัวเดียวก็เอาอยู่ แต่วันสุดท้ายตอนกลับหนาวเลยครับ เจอฝนด้วยครับ เพื่อนๆที่กำลังจะไป ติดร่มหรือเสื้อกันฝนไปด้วยก็ดีครับ

ส่วนเรื่องใบไม้เปลี่ยนสี แถว โซรัคซาน ต้นเดือน พ.ย. น่าจะพีคสุด  ในโซลมีให้เห็นบ้างโดยเฉพาะสีเหลืองจะพบมากหน่อย
ที่เกาะนามิตอนนี้กำลังสวยเลยครับ ไปวันหยุดคนเยอะมาก ถ่ายรูปลำบากติดแต่คน

เครื่องสำอางค์เห็นเพื่อน บอกว่าที่ ศุนย์เครื่องสำอางค์ duty free บางอย่างราคาจะถูกกว่า

สวนสนุกเอเวอร์แลนด์ ถ้าเป็นวันหยุดคนจะเยอะมาก เครื่องเล่นแต่ละอย่างรอประมาณ 50 นาทีอัพ  แนะนำถ้ามีเวลาให้เที่ยวทั้งวันถึงจะพอ  ช่วงนี้จะมีโชว์ เทศกาล Happy Halloween แต่ไม่ได้เอารูปลง เดี๋ยวเพื่อนเบื่อเอาไว้ไปดูเองดีกว่า

แต่อีกไม่นาน USS ก็จะเปิดที่ Korea แล้ว คงมีคนไทยมาเที่ยวที่นี่เพิ่มอีกตรึม

ถ้าจะซื้อของที่เมียงดง หรือ ทงแดมุน ให้เช็คราคาจากเมืองไทยไปด้วยนะครับ แล้วเช็คป้ายดีๆด้วยนะครับเดี๋ยวจะซื้อของเมืองไทยกลับมา เห็นมีคนบอกพี่แกไปรับจากตลาดโรงเกลือมาขายก็มี

ร้านของฝากที่ทงแดมุนชั้นบนๆ จะขายถูกกว่าข้างนอก

อีกเรื่อง ตม. ครับ ไม่ต้องกังวลนะครับถ้าเราตั้งใจจะไปเที่ยว ผ่านฉลุย ของผมไม่ถามอะไรเลยสักคำแถมยิ้มให้อีกต่างหาก  แนะนำให้เช็ค passport กับหน้าของตัวเองให้เหมือนกันก็พอ ถ้าไม่เหมือนก็ให้เตรียมหลักฐานเอกสารต่างๆ ไปแสดงก็ไม่น่าจะมีปัญหา

ขอเปิดด้วยรูป ที่เกาะนามิ ครับ

จากคุณ : Dignity Man
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 54 01:25:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com