Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนแนะนำหน่อยครับ เกาหลี ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้กำลังหาข้อมูล จะไปเที่ยวเกาหลี ช่วงหน้าหนาว ขอถามเป็นข้อๆนะครับ(อยากพักสกีรีสอร์ท)
ไปกันทั้งหมด 6 คน นะครับ ผู้ใหญ่ 2 คน วัยรุ่น 2 คน เด็ก 2 คน
ที่อยากไปเที่ยว สกีรีสอร์ท สวนสนุก ที่กิน ที่ชอป ครับ
๑) ควรไปกับทัวร์หรือไปเอง ผมกับแฟนมีประสบการ์ณเที่ยวเองหลายประเทศแล้ว
แต่กลัวว่าพาเด็กๆไปจะเดินทางลำบาก แต่ลูกๆผมไม่ค่อยดื้อครับ
๒) ถ้าไปกับทัวร์ ควรไปกับทัวร์อะไรดีครับ ถึงจะตอบโจทย์ได้ครบทุกข้อครับ
๓) ถ้าไปเองควรไปสายการบินอะไร ไปวันที่ 8 ธันวา กลับ 13
๔) อยากให้ช่วยจัดโปรแกรม คร่าวๆให้หน่อยนะครับ (ถ้าไม่รบกวนเกินไป)
๕) เรื่องที่พัก ที่ทาน อยากให้ช่วยแนะนำที่ๆใกล้ๆ เดินทางสดวก
๖) เรื่องสำคัญการเดินทาง สำหรับผู้ใหญ่ไม่ต้องห่วง แต่เด็กกลัวเหนื่อย (ช่วยแนะนำหน่อยครับ)
๗) ผมวางแผนไว้ วันที่ 1 ถึงเกาหลี ไปเกาะนามิ กลับเข้ามาพักในเมือง ชอปนิดหน่อย
             วันที่ 2 ไปเที่ยว สวนสนุก (ช่วยแนะนำที่ กับ การเดินทางหน่อยครับ)
             วันที่ 3 เดินทางไป สกี รีสอร์ท ช่วยแนะนำที่พัก และ การเดินทางด้วยครับ
             วันที่ 4 เที่ยวในเมือง ช่วยแนะนำ สถานที่ และที่ชอปด้วยครับ
    แผนการเดินทางผมแน่น หรือหลวมไป ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    พอดีวางแผนจะไปฮ่องกง แต่ เด็กๆ อยากเห็นหิมะ แผนฮ่องกงเลยล่มหมดครับ
มีทัวร์ไหนไหมที่ เรา จัดไปเองประมาณ 20 คน  ไม่อยากเหนื่อยมาก พอดีเพื่อนเยอะ ถ้ามี
ทัวร์ไหน พอไปได้แนะนำหน่อยนะครับ จะชวนเพื่อนๆไปเที่ยวกันครับ

จากคุณ : chokaran2211
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 54 21:35:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com