Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกาะบูโหลนไม้ไผ่ สตูลค่ะ..รีวิวกระทู้แรกในชีวิต >< ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันที่ 22 - 24 ตุลา ที่ผ่านมา เราไปเกาะบูโหลนไม้ไผ่ มาค่ะ
เป็นเกาะเล็กๆอยู่ในจังหวัดสตูล (บ้านเราเอง) เป็นครั้งที่ 3 กับการไปเกาะนี้
หลายๆอย่างยังเหมือนเดิมค่ะ เป็นเกาะที่ไม่มีโรงแรม ไม่มีร้านอาหาร
ไม่มีนักท่องเที่ยวอื่นๆ ถ้าเราไม่ไปก็จะมีแค่เจ้าหน้าที่เฝ้าเกาะอยู่ 2 คน
ซึ่งหนึ่งในนั้นเป็นเพื่อนเราเอง  เพือนเล่าให้ฟังว่า นานๆทีจะมีนักท่องเที่ยวมา
ส่วนใหญ่จะเป็นฝรั่งที่แบกเป้ พาเต้นท์ เตรียมของกินมาเอง  เป็นเกาะที
เหมาะกับการไปพักผ่อนมากๆ เงียบสงบ ตัดขาดจากสิ่งรอบตัวได้ดีทีเดียว
..แต่มีสัญญานโทรศัพท์นะคะ อันนี้อุ่นใจได้

เรากับเพือนๆเตรียมของกินไปเองค่ะ ที่นั่นมีครัวให้ทำกับข้าวกินเอง  
มีไฟฟ้าจากโซล่าเซลล์ มีน้ำซึ่งต้องประหยัดมากๆ วันที่สุดท้ายนี่กลับมาอาบ
น้ำที่บ้านกันเลยค่ะ ^^

ฝากเกาะเล็กๆเกาะนี้ไว้กับเพื่อนๆห้องบลูด้วยนะคะ

เพิ่มเติม วิธีเดินทางในความเห็นที่ 43 นะคะ

แก้ไขเมื่อ 28 ต.ค. 54 23:35:05

จากคุณ : chemistry_lism
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 54 15:27:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com