Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยตรวจทริป ญี่ปุ่น ปลาย พย.นี้ครับ ติดต่อทีมงาน

ทริป japan วันที่ 29 พย. - 4 ธันวา กับ airasiago ช่วยตรวจทริปให้ด้วยครับ ควรปรับเปลี่ยนอะไรบ้าง ไปกันหนุ่มโสด  2 คนครับ
พักที่ Hamacho ยาว
แล้วช่วงที่ไปนี่ ใบไม้จะยังแดงหรือเปล่าครับ
ที่สำคัญรบกวนแนะนำบุฟเฟต์ขาปูให้ทีครับ เป้าหมายหลักของผมเลย มีร้านไหนมีเมนูที่พี่ๆติดใจชี้เป้าให้จะเป็นพระคุณเลยครับ^^

30 พย. Tokyo
Sensoji temple , Ueno park , Ameyoko , Akihabara , Ginza

1 ธค. Nikko
World Heritage ใช้ World Heritage pass ส่วน Limited Express นี่ควรซื้อหรือเปล่าต่างกับปกติมากมั๊ย ที่ผมเข้าใจคือ 3600 yen + 1040 yen + 1120 yen

2 ธค. Tokyo
Shibuya , Harajuku , Takeshita Dori , Omotosando , Meiji jingu shrine , Shinjuku

3 ธค. Hakone
Hakone ทั้งวัน ควรจะ ล่องเรือ ก่อน หรือ นั่งรถไฟ ก่อนดีครับ

4 ธค. Kamakura
Tsurugooka Hachimangu , Kotokuin (Daibutsu) , Hasedera , Yokohama  มุ่งสู่ Haneda กลับเมืองไทย

แก้ไขเมื่อ 31 ต.ค. 54 04:31:13

จากคุณ : ใบชาลอยแก้ว
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 54 04:27:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com