Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] REVIEW เกาะหมากรอบที่ 3 กับ ++CINNAMON ART RESORT++ ได้ไปเกาะขามกะเขาสักที ติดต่อทีมงาน

ขอท้าวความก่อนนะคะ

ทริปนี้ขอบอกเพื่อนๆ ก่อนเลยว่าซื้อไว้นานมากๆ จองวันไว้ตั้งแต่ซื้อมาแรกๆ
จนกระทั่งเจอเหตุการณ์น้ำท่วม กทม. ซึ่งเขตบ้านเราอยู่ในเขตเสี่ยง
รอน้ำแล้ว รอน้ำอีก ก็ยังคงไม่มา ลังเลมาก โทรหาเซลตลอด สุดท้ายก็ตัดสินใจไป ไม่เลื่อน

เหตุเกิด ณ วันก่อนเดินทาง ติดต่อเซลไม่ได้ เคยได้รับคอนเฟิร์มบุ๊คกิ้งเกี่ยงกับเรื่องเรือที่จะไปขึ้นเกาะเซลแจ้งว่า 12.30 น. ที่ท่าเรือแหลมงอบ

แต่วันก่อนเดินทาง เราโทรติดต่อเซลไม่ได้ ก็เลยโทรหาเจ้าหน้าที่อีกคนที่รีสอร์ท เค้าก็บอกว่าตามที่เซลบอกนั่นแหล่ะค่ะ เราก็โอเคๆ ช่วงเย็นๆ โทรหาเซลติด เค้าบอกเราว่าอาจจะเป็น 11 โมงนะคะ เดี๋ยวจะโทรคอนเฟิร์มค่ะ เราก็เดี๋ยวคุณจะโทหาเราใช่มั้ย เค้าบอกว่าค่ะ เราก็รอ แต่ก็ไม่มีใครโทรบอก และก็โทรหาเซลไม่ติดอีก ด้วยความชะล่าใจ เลยไม่ได้ติดต่อกับท่านอื่นๆ ก็เลยคิดว่าน่าจะ 12.30 น. เหมือนเดิมมั้ง

เรากับแฟนนัดกันออกจาก กทม. 6.30 น. เพราะประมาณ 4 ชม. ถึงจะถึงที่ตราด กะขับชิวๆ แวะโน่นนี่

แต่พอเข้า 9.00 น. เราเอะใจ โทรหาพี่อีกคนที่เซลแจ้งว่าเค้าดูเรื่องเรือ เค้าบอกว่าคุณอยู่ไหนแล้ว รู้แล้วใช่มั้ยว่าเรือเปลี่ยนเวลา และเปลี่ยนที่ ไปเป็น แหลมศอก 10.30 - 11.00 น. เราก็แบบ เอ่อ ไม่รู้ค่ะ แต่คิดว่าน่าจะไปทัน

หลังจากนั้นก็เริ่มเร่งเครื่องค่ะ และมีเจ้าหน้าที่หลายคนมาก เวียนกันโทรมาตามตลอดเวลา ปรากดว่าจริงๆ แล้ว เรือออก 10.00 น. ตรง ที่ท่าเรือแหลมศอก และเราเป็นคู่สุดท้ายที่ไปถึงตอน 11.00 น. เพราะไม่รู้เรื่องอะไรเลย ทำให้ผู้ร่วมเดินทางขึ้นเกาะอีก 9 คนต้องรอเป็นชม. ต้องขอโทษจริงๆ มา ณ ที่นี้เลยค่ะ

บ่นมาพอควรแล้วเรามาเริ่มรีวิวทริปนี้กันดีกว่า ใช่ว่าจะเจอแต่เรื่องแย่ๆ นะคะ เชิญเพื่อนๆ ตามมาเลยค่ะ

ขอประเดิมด้วยภาพที่ชอบที่สุดนะคะ
เกาะขามน้ำใสแจ๋วจ้า

จากคุณ : realname
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 54 21:12:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com