Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปต่างประเทศครั้งแรกครับ ลำดับไม่ถูกว่าต้องทำอะไรบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

รบกวนถามคุณหมอยุ่งหรือทุกท่านที่ทราบครับ

คือ ผมมีไฟลท์เช้าหางแดงไปฮ่องกงครับ เป็นการไปต่างประเทศครั้งแรกในชีวิตด้วย ก็เลยงงๆ ลำดับไม่ถูกครับว่าต้องทำอะไรบ้าง ตัวผมมีบัตร SCB kingpower Gold ถ้าผมไปถึงสนามบินสุวรรณภูมิตั้งแต่ห้าทุ่ม สามารถเข้าไปนอนในเลานจ์หรือไปซื้อของใน duty free รอขึ้นเครื่องได้ไหมครับ ถ้าผมทำเว็บเช็คอินมาแล้ว

ถ้ามีกระเป๋าโหลด ต่อให้ทำเว็บเช็คอินมาแล้ว ก็คือ ต้องรออยู่ด้านนอก เพื่อรอจนกว่าจะเปิดให้โหลดกระเป๋าที่เคาน์เตอร์ แล้วถึงจะผ่าน ตม ไม่สามารถเข้าไปนอนค้างคืนในเลานจ์ได้ แต่สามารถเข้าไปรอเล็กๆ น้อยๆ ก่อน gate เปิดขึ้นเครื่องใช่ไหมครับ

แต่ถ้าไม่มีกระเป๋าโหลด ก็ตรวจ ตม. ได้เลยแล้วสามารถเข้าไปรอหน้า Gate หรือไป lounge ได้เลยใช่ไหมครับ

ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 06 พ.ย. 54 00:24:11

จากคุณ : Medhawint_CPSK
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 54 00:13:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com